Tại sao bài mới nhất lại lên trên cùng của trang 1 nhỉ?

• Thread starter the7habitsman
  • Ngày gửi
T

the7habitsman

Guest
10/9/05
89
0
0
Hà nội
Admin nào có thể giúp tôi với?

Không hiểu tại sao tôi post bài mới thì trên browser của tôi nó lại hiện lên ở bài đầu tiên của trang 1 nhỉ? Tôi đọc các bài khác cũng thế. Trang cuối cùng lại toàn là bài cũ, còn ở mấy trang đầu tiên thì bài lại mới dần lên. Nói tóm lại, nói theo cách của dân IT thì bài viết được Select PostTitle From XYZ Order By PostedDate Desc

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

LuongKhanhToan

Cao cấp
30/5/05
217
0
16
Ha Noi
- Khi bạn đăng nhập là thành viên của web: thứ tự bài trong một topic được đảo lộn, tức là bài mới gởi thì hiện ở trang đầu tiên. Điều này rất thuận tiện khi các thành viên theo dõi topic một cách thường xuyên thì sẽ đọc được bài mới ngay.
- Khi bạn là khách của web: các thứ tự bài được sắp xếp bình thường.

T

the7habitsman

Guest
10/9/05
89
0
0
Hà nội
LuongKhanhToan nói:
- Khi bạn đăng nhập là thành viên của web: thứ tự bài trong một topic được đảo lộn, tức là bài mới gởi thì hiện ở trang đầu tiên. Điều này rất thuận tiện khi các thành viên theo dõi topic một cách thường xuyên thì sẽ đọc được bài mới ngay.
- Khi bạn là khách của web: các thứ tự bài được sắp xếp bình thường.

Tớ chẳng thấy thuận tiện gì cả. Ở các forum khác tớ quen kiểu sắp sếp theo đúng thứ tự xuôi A-Z rồi. Giờ xem ngược thế này khó chịu quá. Chắc là có cách nào đó để sắp xếp lại thôi. Nếu ko thì đành phải...nhập gia tùy tục vậy :)

L

LuongKhanhToan

Cao cấp
30/5/05
217
0
16
Ha Noi
Bạn có thể dùng tư cách là khách để đọc bài, khi nào cần post bài thì mới đăng nhập thành viên cũng được. Thế là thuận lợi rồi đấy. Chúc vui!

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
the7habitsman nói:
Tớ chẳng thấy thuận tiện gì cả. Ở các forum khác tớ quen kiểu sắp sếp theo đúng thứ tự xuôi A-Z rồi. Giờ xem ngược thế này khó chịu quá. Chắc là có cách nào đó để sắp xếp lại thôi. Nếu ko thì đành phải...nhập gia tùy tục vậy :)
Bạn đã đăng ký là thành viên của nhiều trang web rồi mà chẳng nghiên cứu trang này gì cả việc đặt chế độ thế nào ở đây được cho bạn tuỳ chọn. Nếu bạn muốn đặt theo ý bạn nói thì bạn xem phía bên phải phía trên dưới phần quản cáo đó, có một hộp là "xếp bài" bạn hãy chọn lại theo ý của mình.

L

LuongKhanhToan

Cao cấp
30/5/05
217
0
16
Ha Noi
Hic, thế mà bi giờ em mới biết. Cảm ơn các bác nhé!

C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
ac ac, cái này khanhtoan cũng chưa biết luôn huh :O

T

the7habitsman

Guest
10/9/05
89
0
0
Hà nội
vo vinh nam nói:
Bạn đã đăng ký là thành viên của nhiều trang web rồi mà chẳng nghiên cứu trang này gì cả việc đặt chế độ thế nào ở đây được cho bạn tuỳ chọn. Nếu bạn muốn đặt theo ý bạn nói thì bạn xem phía bên phải phía trên dưới phần quản cáo đó, có một hộp là "xếp bài" bạn hãy chọn lại theo ý của mình.

Thanks, tớ đã làm kiểu này rồi nhưng thấy nó hiện cái treeview ở trên các bài viết. Tốn 1 khoảng không gian nên ko thích.

MaiKa nói:
Thế này, bạn vào Tuỳ chọn cá nhân/Thay đổi tuỳ chọn/Sắp xếp đề tài. Ở trong này có 4 lựa chọn, bạn hãy chọn dạng nào mà bạn quen dùng nhất.

Thanks alot! Thực ra tớ hơi lười thật (mặc dù cũng đoán là có thể vào option của forum để đặt lại nhưng thấy khác lạ cái là hỏi liền). Forum của tớ cũng vBB cùng version với cái vBB của wkt nhưng tớ ko để ý đến cái option "Xếp đề tài"'s default value của nó lại là "Newest first" vì mặc định của vBB là "Oldest first". Xấu hổ quá đi mất :eek:

:eek:fftopic:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA