Hạch toán chi phí nhân công trong hoạt động sửa chữa nhỏ.

• Thread starter Loanphuong
  • Ngày gửi
L

Loanphuong

Guest
5/9/05
12
0
0
44
Ha Noi
Các bác cho em hỏi chút nhé!
Cty em chuyên nhận các hợp đồng sửa chữa nhỏ và mỗi hợp đồng đều có dự toán, quyết toán và có số chi phí nhân công cũng như vật liệu. Nhưng thực tế bọn em khoán hẳn cho một đơn vị khác thi công nên em không biết là sẽ phải có những chứng từ và hạch toán,vào sổ sách như thế nào đối với khoản chi phí nhân công ấy. Ai biết chỉ dùm em với nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

daodtc

Guest
27/8/05
8
0
0
HN
Em phải căn cứ vào mỗi hợp đồng em ký kết, và số quyết toán của công ty mà làm cho hợp lý thôi, em làm trong nghành thì phải biết NVL là những thứ gì chứ và phải tự vẽ việc ra mà làm thôi tuỳ theo từng hợp đồng mà em muốn đièu khiển nó như thế nào mà thôi .

L

Loanphuong

Guest
5/9/05
12
0
0
44
Ha Noi
daodtc nói:
Em phải căn cứ vào mỗi hợp đồng em ký kết, và số quyết toán của công ty mà làm cho hợp lý thôi, em làm trong nghành thì phải biết NVL là những thứ gì chứ và phải tự vẽ việc ra mà làm thôi tuỳ theo từng hợp đồng mà em muốn đièu khiển nó như thế nào mà thôi .
Thank bác nhưng bác không hiểu ý em rồi, em muốn hỏi là riêng khoản chi phí nhân công e đã có số quyết toán nhưng không biết lập chứng từ thế nào cho hợp lệ thôi. Có cần phải làm như bảng lương không??? Hay đó là một chứng từ đầu vào nào khác??? Em chỉ thạo về thương mại thôi chứ việc này là lầnđầu tiên đó. Chỉ dùm e với nhé!

G

giangnguyen

Guest
22/9/04
5
0
1
hcmc
Theo mình,về khoản chi phí nhân công đó Loanphuong lập chứng từ là bảng chấm công, ( trên đó ghi rõ họ tên, số CMND, số ngày làm việc, số tiền được lãnh ) rồi hạch toán vào chi phí nhân công thuê ngoài là ok .

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Đối với tổ đội đã khoán thì chi phí nhân ghi nhận hiện theo hợp đồng lao động thời vụ và bảng chấm công (yêu cầu đội trưởng xây dựng bảng chấm công này).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA