Đếm các dòng bị Auto Filter

• Thread starter gacon0904
  • Ngày gửi
G

gacon0904

Guest
9/7/05
81
0
0
42
tphcm
Các anh/chị ơi. Em lọc danh sách ra rồi em muôn đếm có bao nhiêu dòng nhưng excel vẫn đếm hết toàn bộ danh sách. Có cách nào để đếm ko. Cám ơn các anh chị.

Khóa học Quản trị dòng tiền
W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
51
Ho Chi Minh
Ở phía dưới bảng tính, excel có ghi là có bao nhiêu record được lọc đấy. Bạn tìm thử xem

T

thangnm

Guest
27/7/05
40
0
0
hanoi
mình không hiểu bạn muốn đếm thôi hay là chèn số thws tự, nếu muốn đếm thôi thì bạn bấm phải chuột vào status bar, chọn count(hay counta gig đấy), bôi đen cột định đếm, số đếm sẽ hiện ngay ở statusbar, còn chèn stt thì mình cung không biết

T

thangnm

Guest
27/7/05
40
0
0
hanoi
workman nói:
Ở phía dưới bảng tính, excel có ghi là có bao nhiêu record được lọc đấy. Bạn tìm thử xem
không có đâu bạn ạ

L

luongvanluyen

Guest
2/9/05
27
0
0
HCM CITY
gacon0904 nói:
Các anh/chị ơi. Em lọc danh sách ra rồi em muôn đếm có bao nhiêu dòng nhưng excel vẫn đếm hết toàn bộ danh sách. Có cách nào để đếm ko. Cám ơn các anh chị.
To: gacon0904,
Sau đây là phần help của hàm Subtotal trong Excel...Tôi nghỉ với phần help này đủ để bạn làm điều đó. Bạn có thể đến tất cả hay chỉ các dòng bạn thấy thôi (Tức là không tính các dòng bị ẩn/ignores hidden values)

Lương Văn Luyện

SUBTOTAL

See Also

Returns a subtotal in a list or database. It is generally easier to create a list with subtotals using the Subtotals command (Data menu). Once the subtotal list is created, you can modify it by editing the SUBTOTAL function.

Syntax

SUBTOTAL(function_num, ref1, ref2, ...)

Function_num is the number 1 to 11 (includes hidden values) or 101 to 111 (ignores hidden values) that specifies which function to use in calculating subtotals within a list.

Function_num
(includes hidden values) Function_num
(ignores hidden values) Function
1 101 AVERAGE
2 102 COUNT
3 103 COUNTA
4 104 MAX
5 105 MIN
6 106 PRODUCT
7 107 STDEV
8 108 STDEVP
9 109 SUM
10 110 VAR
11 111 VARP

Ref1, ref2, are 1 to 29 ranges or references for which you want the subtotal.

D

duyennt

Trung cấp
14/7/05
94
0
6
Bình Dương
Sau khi lọc bạn muốn đếm xem có bao nhiêu dòng Excel thì bạn chỉ cần nhập công thức tôi ví dụ là cột A chẳng hạn, tại ô bất kỳ nằm ngòai vùng Autofiter bạn nhập =subtotal(3,A3:A100). còn nếu bạn muốn chèn số thứ tự thay đổi theo Autofiter thì xem ở Mục làm thế nào để bảo vệ công thức trong Excel có bài viết liên quan đấy. Bạn tham khảo xem sao.

G

gacon0904

Guest
9/7/05
81
0
0
42
tphcm
Cám ơn.

Cám ơn các anh/chị em đã làm được rồi.

Xem nhiều