Mỗi tuần một chuyên đề

Đóng dấu tròn mới đổi dấu vào hoá đơn, chứng từ trong thời gian trước khi đổi dấu.

• Thread starter bupbethuytinh77640
  • Ngày gửi
B

bupbethuytinh77640

Guest
21/5/09
29
0
0
39
Thai Ng­uyen
Chỗ Em mới đổi dấu công ty ,số ĐK khác còn đâu vẫn vậy không khác gì cả (đăng ký thêm ngành nghề nên mới phải làm lại) nhưng có 1 số hoá đơn cũ Em chưa đóng dấu giờ không biết phải làm thế nào cả. nếu đóng dấu mới vào thì có bị phạt không?? phạt như thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Đăng ký thêm ngành nghề kinh doanh thì không thay đổi số ĐKKD và con dấu.

B

bupbethuytinh77640

Guest
21/5/09
29
0
0
39
Thai Ng­uyen
Đúng là không thay đổi anh a, nhưng số ĐK chỗ Em trước đây không trùng với MST như bây giờ nếu cứ để thế thì không sao nhưng khi muốn đăg ký thêm ngành nghề thì phải làm lại dấu, số ĐK trùng với MST luôn.

B

bupbethuytinh77640

Guest
21/5/09
29
0
0
39
Thai Ng­uyen
Cái này Em cung không biết là thay đổi từ bao giờ nhưng bây giờ số ĐKKD trùng với MST luôn, chỗ Em làm thủ tục đổi dấu rồi thì sau này khi đăng ký thêm ngành nghề cũng không phải đổi dấu nữa, lại vẫn như trước đây, lần này phải đổi để số ĐKKD trùng với MST thôi.

B

bupbethuytinh77640

Guest
21/5/09
29
0
0
39
Thai Ng­uyen
Em chi muốn hỏi Em phải làm thế nào với những hoá đơn, chứng từ chưa đóng dấu cũ.

H

hp1911

Guest
27/5/10
1
0
0
hà nội
Chỗ Em mới đổi dấu công ty ,số ĐK khác còn đâu vẫn vậy không khác gì cả (đăng ký thêm ngành nghề nên mới phải làm lại) nhưng có 1 số hoá đơn cũ Em chưa đóng dấu giờ không biết phải làm thế nào cả. nếu đóng dấu mới vào thì có bị phạt không?? phạt như thế nào?

Nếu số hóa đơn này bạn chưa sử dụng thì bạn phải làm đơn với chi cục thuế để họ hủy cho bạn, chờ 1 hoặc 2 ngày sau bạn sẽ được mua hóa đơn mới
Nếu số hóa đơn này mà bạn đã sử dụng rồi, vẫn chưa đóng dấu thì ko được đóng dấu mới đâu bạn ah

B

bupbethuytinh77640

Guest
21/5/09
29
0
0
39
Thai Ng­uyen
Nếu không được đóng dấu mới thì số hoá đơn đó giờ Em phải làm thế nào ạ? Có ai biết cách không giúp Em với.

hue hue

hue hue

Cao cấp
7/1/10
226
1
18
Bắc ninh
Nếu bạn xuất ra rồi thì làm biên bản huỷ, còn nếu chưa xuất thì coi là hỏng.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Cái này Em cung không biết là thay đổi từ bao giờ nhưng bây giờ số ĐKKD trùng với MST luôn, chỗ Em làm thủ tục đổi dấu rồi thì sau này khi đăng ký thêm ngành nghề cũng không phải đổi dấu nữa, lại vẫn như trước đây, lần này phải đổi để số ĐKKD trùng với MST thôi.
Đúng rồi.
Từ T6.2010 thì DN chỉ có 1 mã số duy nhất gọi là MÃ SỐ DOANH NGHIỆP.

B

bupbethuytinh77640

Guest
21/5/09
29
0
0
39
Thai Ng­uyen
Chỗ Em là bán lẻ hàng hoá, cả ngày viết 1 hoá đơn kèm theo bảng kê bán lẻ, rất ít hoá đơn phải trả cho khách hàng, tất cả những hoá đơn đó đều kê khai rồi ạ không thể huỷ được, bây giờ phải làm thế nào ạ? Nếu không có dấu tròn trên hoá đơn thì bị phạt thế nào ạ?

dddd

dddd

Trung cấp
cty cua minh cũng trong hoàn cảnh tương tự...vì trg quá trình đóng sổ sách hàng năm có để sót 1 vài tờ hóa đơn chưa có dấu và sổ cái cũng chưa có dấu..giờ có được phép đóng dấu mới ko?cả nhà giúp e với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA