Chuyển đổi từ hạch toán phụ thuộc sang hạch toán độc lập

• Thread starter virgo0209
  • Ngày gửi
V

virgo0209

Guest
17/3/10
9
2
1
Hà Nội
Các bác ơi, giúp em với. Chi nhánh công ty thành lập cũng lâu rồi, từ năm 2007. Trước giờ chi nhánh hạch toán phụ thuộc. Giờ KTT cty bắt buộc chuyển đổi sang hạch toán độc lập, em ko biết phải bắt đầu như thế nào cả, thủ tục hành chính như thế nào, sổ sách quyết toán ra sao...các bác chỉ giúp em với ạ. Công ty em là công ty TM ạ. Cảm ơn các bác rất nhiều. Em đang cần gấp lắm các bán giúp em với nhé.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HVUNG

Guest
7/1/04
56
0
6
Các bác ơi, giúp em với. Chi nhánh công ty thành lập cũng lâu rồi, từ năm 2007. Trước giờ chi nhánh hạch toán phụ thuộc. Giờ KTT cty bắt buộc chuyển đổi sang hạch toán độc lập, em ko biết phải bắt đầu như thế nào cả, thủ tục hành chính như thế nào, sổ sách quyết toán ra sao...các bác chỉ giúp em với ạ. Công ty em là công ty TM ạ. Cảm ơn các bác rất nhiều. Em đang cần gấp lắm các bán giúp em với nhé.

Công ty bạn đang hạch toán phụ thuộc như thế nào???

V

virgo0209

Guest
17/3/10
9
2
1
Hà Nội
Công ty em chỉ làm tờ khai thuế GTGT nộp CC Thuế hàng tháng thôi ạ. Còn lại, thuế TNDN hàng quý, BCTC năm, sổ sách kế toán....đều do công ty mẹ quản lý và làm báo cáo ở Tp HCM hết.

M

misstran0585

Sơ cấp
22/10/09
49
0
6
39
Nam Định" quê hương tôi"
Hiện tại công ty bạn đang hạch toán phụ thuộc bây h trên công ty mẹ của bạn phải có quyết định hạch toán độc lập gửi xuống cty bạn và bạn làm công văn gửi lên cơ quan thuế cùng với 1 bản quyết định ( photo công chứng ) nhé!

M

misstran0585

Sơ cấp
22/10/09
49
0
6
39
Nam Định" quê hương tôi"
Sau khi thuế nhận hồ sơ của bạn thì bên công ty bạn hạch toán độc lập như một công ty bình thường!
Hàng tháng, quý , năm bạn phải nộp các báo cáo cho cơ quan thuế!

V

virgo0209

Guest
17/3/10
9
2
1
Hà Nội
Cảm ơn Misstran nhé. Chúc một ngày làm việc vui vẻ.

S

sinosaomai

Guest
9/9/10
1
0
0
44
Sai Gon
Các bác giúp em cái này với . Cũng là chi nhánh , nhưng ban đầu e đăng ký là chi nhánh hạch toán phụ thuộc , có cấp MST giống như cty chính nhưng có thêm 3 số đuôi . Giờ em muốn chuyển thành chi nhánh hạch toán độc lập thì làm sao ? Hay là phải chờ hết năm tài chính , hay là phải giải thể rồi xin lập lại chi nhánh mới . Em rối và rất gấp vì đang làm thủ tục . Mong các bác cho em lời khuyên . Cám ơn các bác nhiều

H

Huynh Anh Thanh

Sơ cấp
12/12/09
5
0
0
tphochiminh
Chào các bạn,
Mình tên Thành, đang phụ trách chương trình chuyển đổi hay nói đúng ra là thành lập 4 Mãng Kinh doanh độc lập gồm Phòng Kinh Doanh, bộ phận sản xuất...để hình thành 4 mãng mới và sọan Kế họach kinh doanh, sau đó căn cứ vào kế họach kinh doanh sọan Ngân sách họat động cho 4 bộ phận trên.
Có bạn nào có mẫu Ngân sách của bộ phận sản xuất không, vui lòng post lên hay forwards tới email anh.thhuynh@gmail.com, rất đa tạ.
Bạn nào có kinh nghiệm thì chia xẻ, có tài liệu thì cung cấp nha. Rất cám ơn...
Thành

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA