CV của Bộ Tài chính số 7250/BTC-TCT ngày 07/06/2010 ? - Đến chết với các bác thuế nhà mình thôi

• Thread starter bichvan.tax06
  • Ngày gửi
H

hoamoclan1

I'm coming back...
9/4/10
377
4
0
39
HCM
Cho mình hỏi ké với.
Bên cty mình sản xuất sợi và có 2 khoản thu nhập khác. Thứ nhất là phế liệu bông (nguyên liệu sx sợi), thứ hai là bao nylon, dây đai, giấy vụn (vật liệu để đóng gói).
Theo mình hiểu phế liệu bông có liên quan trực tiếp đến hđộng sxkd => được ưu đãi thuế TNDN.
Còn phế liệu thứ 2 thì có được ưu đãi k?
Mình không rỏ vấn đề này? Mong mọi người cho ý kiến giúp. Cảm ơn nhiều.

Về quan điểm của mình thì "Phế liệu thứ 2" sẽ không được hưởng ưu đãi; vì nó không hình thành từ việc sản xuất mà ra.

Nhưng tốt nhất thì bạn cứ làm công văn hỏi cục thuế sẽ rõ hơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kinggai

Guest
3/10/04
49
0
0
40
YB
Các bác cho e hỏi nghĩa của từ: "liên quan trực tiếp đến lĩnh vực SXKD"? Trường hợp tài sản hết Khấu hao nay thanh lý thì có được hưởng ưu đãi ko? (giả sử công ty đang được hưởng ưu đãi thuế TNDN) ^^

H

hoamoclan1

I'm coming back...
9/4/10
377
4
0
39
HCM
kinggai
Các bác cho e hỏi nghĩa của từ: "liên quan trực tiếp đến lĩnh vực SXKD"? Trường hợp tài sản hết Khấu hao nay thanh lý thì có được hưởng ưu đãi ko? (giả sử công ty đang được hưởng ưu đãi thuế TNDN) ^^

Chắc chắn không được ưu đãi rồi; vì đây tài sản này không còn tham gia hoạt động sản xuất kinh doanh nữa.

K

kinggai

Guest
3/10/04
49
0
0
40
YB
ý em là tài sản này hết khấu hao nhưng đơn vị vẫn đang sử dụng để sản xuất sản phẩm thì có được coi là "liên quan đến lĩnh vực sản xuất" ko?

H

hoamoclan1

I'm coming back...
9/4/10
377
4
0
39
HCM
kinggai
ý em là tài sản này hết khấu hao nhưng đơn vị vẫn đang sử dụng để sản xuất sản phẩm thì có được coi là "liên quan đến lĩnh vực sản xuất" ko?

Về quan điểm của mình thì rất khó được ưu đãi, vì phải chứng minh tài sản đó vẫn còn tham gia hoạt động sản xuất kinh doanh. Nếu bạn chứng minh được thì vẫn được tính là ưu đãi còn nếu không thì sẽ không được ưu đãi.

G

girl2h1984

Guest
5/11/09
16
0
0
Thái Bình
êu nói thật e vừa ra trường chưa bít làm gì. Đọc bài của các bác chẳng hiểu gì cả. Quả này chắc e chết mất.

K

kinggai

Guest
3/10/04
49
0
0
40
YB
Nói tóm lại Công văn này có tính "mở, vận dụng và nhạy cảm".

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA