Phí trong Hoá đơn thuế GTGT

• Thread starter hahuong
  • Ngày gửi
H

hahuong

Guest
18/2/05
14
0
0
hanoi
Chào tất cả mọi người, Cho tôi gửi lời chúc tốt đẹp nhất tới tất cả mọi người trên diễn đàn web này. Các bạn hãy giúp tôi giải quyết một tình huống này nhé? Công ty tôi là một công ty lớn nên có số lượng hoá đơn đầu vào khấu trừ thuế rất nhiều và trong đó có những hoá đơn GTGT về xăng dầu. Trong những hoá đơn xăng dầu có thêm phần phụ phí xăng dầu nhưng công ty tôi từ tháng 1 năm 2005 đã không kê khai phần phụ phí vào mẫu 03/GTGT báo cáo thuế hàng tháng mà chỉ kê khai phần doanh thu tương ứng với số thuế được khấu trừ thôi. Tôi mới nghe mọi người bảo rằng nếu không kê khai phần phụ phí đó để báo cáo thuế thì phần phí đó không được hạch toán vào chi phí hợp lý phải không a???? Tôi băn khoăn không biết có đúng như vậy không?Làm ơn hãy chỉ cho tôi cách khắc phục và nói rõ hộ tôi tôi sẽ phải làm gì để có thể được tính phần phí đó vào chi phí (trong khi phát sinh từ tháng 1 năm 2005). Các khoản phí đó đã được công ty tôi hạch toán vào chi phí hợp lý trên chứng từ sổ sách kế toán. Vậy làm ơn chỉ nhanh cho tôi biết phải xử lý tình huống đó như thế nào nhé, chân thành cảm ơn nhiều nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hahuong

Guest
18/2/05
14
0
0
hanoi
Hãy nói cho tôi biết nên đạt niềm tin vào đâu??

Mình rất cám ơn ban Tú Anh đã ghé thăm và giải quyết giúp mình phần nào đó những vướng mắc mà mình đang ban khoăn. Thành thật cảm ơn rất nhiều nhiều. Nhưng Tú Anh ơi cho mình hỏi một thắc mắc nhỏ nhé, được không????. Mình là một thành viên rất mới của Web kế toán, mình biết được mục đích hoạt động của Web là cùng trao đổi kinh nghiệm và là sân chơi cho tất cả những người yêu kế toán. Nhưng mình muốn hỏi bạn là những ý kiến đóng góp của những thành viên trong Web kế toán này (cũng có thể sai và cũng có thể đúng) có được sàng lọc bởi những người quản trị Web này không bởi vì nếu như mình không biết như phần phí xăng dầu vừa rồi ấy thì bạn đã cho mình tham khảo một đường link về vấn đề đó rồi nhưng có nhiều ý kiến rất trái ngược nhau, vậy đâu sẽ là đúng và đâu là sai??? mình phải tin aiiii?? và hãy củng cố hộ mình những địa chỉ hay những thành viên tin cậy (như bạn y) để mình tham khảo ý kiến có được không?? Cám ơn nhiều nhiều. chúc những ngày cuối tuần thật hạnh phúc và vui vẻ!

L

LuongKhanhToan

Cao cấp
30/5/05
217
0
16
Ha Noi
hahuong nói:
Mình rất cám ơn ban Tú Anh đã ghé thăm và giải quyết giúp mình phần nào đó những vướng mắc mà mình đang ban khoăn. Thành thật cảm ơn rất nhiều nhiều. Nhưng Tú Anh ơi cho mình hỏi một thắc mắc nhỏ nhé, được không????. Mình là một thành viên rất mới của Web kế toán, mình biết được mục đích hoạt động của Web là cùng trao đổi kinh nghiệm và là sân chơi cho tất cả những người yêu kế toán. Nhưng mình muốn hỏi bạn là những ý kiến đóng góp của những thành viên trong Web kế toán này (cũng có thể sai và cũng có thể đúng) có được sàng lọc bởi những người quản trị Web này không bởi vì nếu như mình không biết như phần phí xăng dầu vừa rồi ấy thì bạn đã cho mình tham khảo một đường link về vấn đề đó rồi nhưng có nhiều ý kiến rất trái ngược nhau, vậy đâu sẽ là đúng và đâu là sai??? mình phải tin aiiii?? và hãy củng cố hộ mình những địa chỉ hay những thành viên tin cậy (như bạn y) để mình tham khảo ý kiến có được không?? Cám ơn nhiều nhiều. chúc những ngày cuối tuần thật hạnh phúc và vui vẻ!
Hi, về vấn đề này thì bạn đọc bài trong đường link này nhé:
http://webketoan.com/forum/showthread.php?t=9273

H

hahuong

Guest
18/2/05
14
0
0
hanoi
Cám ơn tất cả các bạn nhiều nhiều. Gửi tới các bạn những lời tốt đẹp nhất.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA