Unc

• Thread starter huong21
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

huong21

Guest
20/5/05
8
0
0
45
hanoi
Cho mình hỏi một chút về uỷ nhiệm chi. Nếu mình không dùng quyển uỷ nhiệm chi bán sẵn mà in từ máy tính ra form cả liên 1 và liên 2 rồi dùng giấy than viết lên thì có được không nhỉ? Ai biết chỉ giúp mình với. Cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vervet

Guest
21/8/04
37
0
0
44
namdinh
Mình nghĩ là bạn nên hỏi ngân hàng mà bạn đang giao dịch xem như thế có được không nhé. Vì theo như minh được biết thì mỗi ngân hàng khác nhau sẽ có các logo trên mỗi chứng từ ngân hàng của họ đấy. Thế nhé, chúc bạn hoàn thành tốt công việc.

V

VanKhanh123

Guest
12/10/04
32
0
0
TP.HCM
ok, bạn cứ sử dụng đi, công ty mình cũng làm như vậy hoài mà. miễn sao các thông tin ghi đầy đủ và chính xác là ok thôi ah. Thân

hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
huong21 nói:
... Nếu mình không dùng quyển uỷ nhiệm chi bán sẵn mà in từ máy tính ra form cả liên 1 và liên 2 rồi dùng giấy than viết lên thì có được không nhỉ? Ai biết chỉ giúp mình với. Cảm ơn nhiều.
Quan trọng là bạn dùng uỷ nhiệm chi này để làm gì chứ? Nếu chỉ dùng chơi thôi hoặc cho nội bộ công ty bạn thì được. Còn nếu dùng để giao dịch với ngân hàng thì ctừ phải theo quy định của ngân hàng đó, theo mình nghĩ là không được đâu.
Cheers,

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Bạn muốn làm thế nào cũng đuợc, không ai quy định chuyện này cả. Tuy nhiên, có một số NH (VD: Vietcombank) họ có mẫu riêng của họ & phát miễn phí cho khách hàng.

DucThuan

DucThuan

Tè lè ra rồi !
4/12/04
173
4
18
Đầu đường xó chợ
huong21 nói:
Cho mình hỏi một chút về uỷ nhiệm chi. Nếu mình không dùng quyển uỷ nhiệm chi bán sẵn mà in từ máy tính ra form cả liên 1 và liên 2 rồi dùng giấy than viết lên thì có được không nhỉ? Ai biết chỉ giúp mình với. Cảm ơn nhiều.

Hiện tại đa số các ngân hàng đều chấp nhận in sẵn từ máy ra, miễn sao phải theo mẫu của từng ngân hàng. Tuy nhiên, mang đến ngân hàng thiếu 1 số thông tin cần phải điền bằng tay thì thường ngân hàng không chấp nhận.
Ví dụ: Sacombank ---> đúng phải là: Sacombank - Sở giao dịch
Còn nếu bạn viết tay, thì thêm vào chữ Sở giao dịch sẽ dễ hơn.
Thân.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Ủy nhiệm chi sẽ do ngân hàng phát hành và với mỗi ngân hàng sẽ khác nhau về mẫu. Theo mình thì các ngân hàng sẽ không chấp nhận mẫu UNC do khách hàng tự làm ra, trừ khi ngân hàng đó không có mẫu (chuyện này chắc không có nhỉ?)

Mà UNC phát không thì phải, nếu có bán thì cũng rẻ thôi. Hì.

À, có một cách thử đấy! Cứ mang cái mẫu mình tự làm ra xem họ có chấp nhận không. Đó là câu trả lời chính xác nhất.

huong21 nói:

O

orchidvn

Guest
11/9/04
108
0
0
Middle of nowhere
huong21 nói:

Nếu bạn muốn làm vậy thì phải mang cái form bạn tự in ra xem ngân hàng họ có chấp nhận không. Mình nghĩ là họ sẽ chấp nhận thôi vì ngân hàng bây giờ cũng chiều các “thượng đế” lắm. Cty mình cũng làm vậy với 2 ngân hàng và họ đều chấp nhận cả.
À mà bạn nhớ là phần chữ ký của chủ tài khoản là không được dùng giấy than đâu đấy nhé.
Thân mến.

H

HuynhAnh

Guest
10/8/05
27
0
0
TPHCM
Được chứ bạn , nhưng bạn giao dịch với Ngân hàng nào thị phải tạo đúng mẫu của Ngân hàng đó . Ban không cần phải in ra rồi dùng giấy than viết lên đâu , bạn cứ gõ trên máy rồi in ra 04 liên đưa Ngân hàng luôn .

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
42
~S~
Mình thấy bạn huong21 nên chủ động 1 chút. Diễn đàn là nơi để giao lưu, học hỏi nhưng cũng không vì thế mà đưa ra những câu hỏi thụ động như thế này. Bạn chỉ cần gọi điện ra Ngân Hàng thì chỉ trong 1 phút là biết ngay kết quả, đằng này bạn lên đây hỏi thì cả 1 ngày rồi bạn đã có câu trả lời cho mình chưa? Trong khi mỗi NH hành xử theo mỗi kiểu, bạn cũng chẳng cho biết là NH nào thì cũng chẳng ai mà trả lời cho bạn chính xác được hơn chính bạn.

Xin lỗi, nếu bạn cảm thấy phiền với lời góp ý này.

H

huong21

Guest
20/5/05
8
0
0
45
hanoi
Phiếu chi tiền mặt

Xin lỗi mọi người, mình muốn hỏi về phiếu chi tiền mặt cơ, không hiểu thế nào mình lại viết nhầm thành UNC. Nếu phiếu chi tiền mặt mà viết thành 2 liên như vậy có được không nhỉ?

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
huong21 nói:
Xin lỗi mọi người, mình muốn hỏi về phiếu chi tiền mặt cơ, không hiểu thế nào mình lại viết nhầm thành UNC. Nếu phiếu chi tiền mặt mà viết thành 2 liên như vậy có được không nhỉ?
Theo mình thì bạn gõ trên máy cũng được nhưng phần chữ ký thì tất nhiên là phải ký cả hai liên rồi.

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Nếu là Phiếu chi tiền mặt thì DN có thể tự tạo mẫu riêng cho mình, miễn là thể hiện đầy đủ những nội dung mà cơ quan thuế yêu cầu (có nghĩa Ít nhất phải gồm đủ những thông tin như lọai bán sẵn).

Và nếu bạn đã mất công in thì tại sao không mua luôn lọai giấy carbonless lọai 2 họặc 3 liên (giấy liên tục khổ A5), và in luôn nội dung của phiếu chi, xong rồi chỉ việc ký tên thôi. Liên đầu tiên bạn nhớ đóng lại thành một cuốn lưu như cùi phiếu chi thông thường. Các liên còn lại tùy nghi sử dụng.

Cuối cùng, lần sau bạn có hỏi gì thì chịu khó quay lại sớm hơn để xem thông tin phản hồi nhé. Đằng này bạn để cho mọi người suy nghĩ hộ bạn gần một tuần mới phát hiện ra là "nhầm to".

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA