Hỏi về thuế nhập khẩu ắcqui và bộ nạp

• Thread starter TIENLV
  • Ngày gửi
T

TIENLV

Guest
1/3/05
4
0
0
Em chưa có kinh nghiệm về nhập khẩu nói chung cũng như ắcqui nói riêng. Sắp tới em nhập một lô hàng gồm ắcqui và bộ nạp. Theo biểu thuế xuất nhập khẩu, thuế xuất cho ắcqui từ 20 đến 55%. Tuy nhiên em không rõ nếu nhập kèm với bộ nạp thì thuế xuất của cả lô hàng có được tính theo bộ nạp là 0% hay không?
Xin các anh chị chỉ bảo. Cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuankq

Cao cấp
27/4/05
245
2
0
Hanoi, Vietnam
TIENLV nói:
Em chưa có kinh nghiệm về nhập khẩu nói chung cũng như ắcqui nói riêng. Sắp tới em nhập một lô hàng gồm ắcqui và bộ nạp. Theo biểu thuế xuất nhập khẩu, thuế xuất cho ắcqui từ 20 đến 55%. Tuy nhiên em không rõ nếu nhập kèm với bộ nạp thì thuế xuất của cả lô hàng có được tính theo bộ nạp là 0% hay không?
Xin các anh chị chỉ bảo. Cảm ơn nhiều.

trời đất ! Làm gì có ai cho NK bia kèm lạc đâu.
Nói vui thế thôi, ko đc tính thuế suất NK ắc quy theo bộ nạp đâu. Ắc quy chịu thuế riêng, bộ nạp chịu thuế riêng.

H

hunghanel

Guest
15/1/05
22
0
1
49
Ha noi
tuỳ theo hợp đồng và invoice của bạn thể hiện thế nào. Nếu tách riêng và có giá riêng thì thuế riêng. nếu chung là 1 thì đương nhiên nó là ắcqui và thuế cao

hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
TIENLV nói:
... em không rõ nếu nhập kèm với bộ nạp thì thuế xuất của cả lô hàng có được tính theo bộ nạp là 0% hay không?...
Trời ơi! Bạn phải xem mặt hàng nào là chính chứ, rõ ràng là nếu không có bộ nạp thì ắcqui vẫn sử dụng được ... 1 lần mà, còn ngược lại thì không được.
Chính vì thể mà ắcqui sẽ được áp mã thuế của chính nó.
Cheers,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA