Kế toán sàn BĐS, Cty Bất động sản

• Thread starter muahexanh
  • Ngày gửi
M

muahexanh

Sơ cấp
11/9/08
34
0
0
Hà Nội
Các bác nào đang làm tại các công ty kinh doanh BĐS và sàn BĐS cho em hỏi nghiệp vụ kế toán tại
công ty này thường gồm những nghiệp vụ nào nhỉ? em cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

scripter

Guest
1/4/10
1
0
0
Hanoi
Cũng đang quan tâm vân đề này. Rất cám ơn ai có thể chia sẻ được.

H

hoamoclan1

I'm coming back...
9/4/10
377
4
0
39
HCM
Cũng đang quan tâm vân đề này. Rất cám ơn ai có thể chia sẻ được.

Nghiệp vụ công ty bất động sản cũng giống doanh nghiệp bình thường thôi; chỉ có một số nghiệp vụ đặc biệt thôi, chẳng hạn như các nghiệp vụ đầu tư kinh doanh dự án; còn nếu công ty bất động sản mà dạng thương mại thì không có gì đặc biệt chỉ giống như doanh nghiệp thương mại.
Còn doanh nghiệp bất động sản mà có đầu tư xây dựng bất động sản thì mới có một số đặc biệt những cũng sẽ tương tự như doanh nghiệp xây dựng thôi.

Ai có thắc mắc hay bổ sung gì thì hãy post lên cho mọi người cùng tham gia thảo luận nhé.

C

Chimrj

Guest
29/6/10
39
0
0
bac ninh
Em muốn hỏi!
VD: Sàn BĐS của công ty em kinh doanh môi giới, buôn bán BĐS (hì tất nhiên rồi^_^). Vậy nếu trong tháng Sàn giao dịch môi giới cho bên bán có đất nhờ bán ở Sàn được 1 miếng đất trị giá 1.2tỷ cho 1 người cần mua (hơi lủng củng nhưng chịu khó đọc nha.Hì). % môi giới qua Sàn là 1%. Vậy em sẽ phải hạch toán như thế nào? Giúp em nhe.

H

hoamoclan1

I'm coming back...
9/4/10
377
4
0
39
HCM
Em muốn hỏi!
VD: Sàn BĐS của công ty em kinh doanh môi giới, buôn bán BĐS (hì tất nhiên rồi^_^). Vậy nếu trong tháng Sàn giao dịch môi giới cho bên bán có đất nhờ bán ở Sàn được 1 miếng đất trị giá 1.2tỷ cho 1 người cần mua (hơi lủng củng nhưng chịu khó đọc nha.Hì). % môi giới qua Sàn là 1%. Vậy em sẽ phải hạch toán như thế nào? Giúp em nhe.

Nếu bạn chỉ là môi giới thì hóa đơn xuất chỉ là phí môi giới và doanh thu được ghi nhận khi bạn xuất hóa đơn phí môi giới.
Nợ 131 hoặc Nợ 111
Có 511

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA