Tính tổng trong Excell

• Thread starter NTAC
  • Ngày gửi
N

NTAC

Guest
Các bạn hãy chỉ giúp tôi: Khi thực hiện tính toán trên bản tính excell, Thí dụ khi đánh dấu 3 ô a1, a2, và a3 bình thường máy tính cho kết quả ở phía dưới màn hình có dạng sum = (....), Bay giừo tôi muốn thay đổi chức năng này là chon số nhỏ nhất, lớn nhất hoặc trung bình.... thì tôi có thể thực hiện như thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thang_MADI

Trung cấp
13/5/05
99
0
8
Hanoi
www.1vs.vn
Bạn có thể dùng hàm sau:
Tìm giá trị nhỏ nhất của các ô a1 đến a3:
= MIN(A1:A3)
Giá trị lớn nhất:
= MAX(A1:A3)
Giá trị trung bình:
= AVERAGE(A1:A3)

N

NTAC

Guest
Cám ơn ban Thang MADI
Bạn à nội dung mình đề cập là can thiệp để mặc định cho excell luôn cơ, thông thường trên bản tính nhà sản xuất thường để mặc định dùng hàm tính tổng SUM.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
N

NgânGiang

Cố lên! Cố lên...
10/5/05
202
0
0
21
Trong Mây mù
www.baominh.com.vn
NTAC nói:
Các bạn hãy chỉ giúp tôi: Khi thực hiện tính toán trên bản tính excell, Thí dụ khi đánh dấu 3 ô a1, a2, và a3 bình thường máy tính cho kết quả ở phía dưới màn hình có dạng sum = (....), Bay giừo tôi muốn thay đổi chức năng này là chon số nhỏ nhất, lớn nhất hoặc trung bình.... thì tôi có thể thực hiện như thế nào?
Bạn cứ thích đùa, ngay cách hỏi của bạn đã làm tôi ngờ rằng bạn đã biết
Tuy vậy tôi cũng giải đáp để các bạn chưa biết sẽ biết
Chỉ việc Click chuột phải vào chỗ hiển thị tổng và chọn loại hình hiển thị mà bạn muốn

v200vn

v200vn

Trung cấp
Bạn click chuột phải vào vùng trống dưới cùng bên phải (nơi hiện lên hàm tính), xuất hiện menu rút gọn có một loạt các hàm, chọn hàm mà bạn muốn. Từ đây Excell sẽ mặc định tính cho bạn theo hàm mà bạn đã chọn.

L

linhtinh

Guest
NTAC nói:

Hihi một câu hỏi nhưng cứ như là một gợi ý kiến thức Excel.
Cám ơn

N

NTAC

Guest
cAM ƠN CÁC BAN ĐÃ HỖ TRỢ TÔI THỰC HIỆN, KHI BIẾT THÌ THẬT SỰ LÀ ĐƠN GIẢN À

W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
51
Ho Chi Minh
v200vn nói:
Bạn click chuột phải vào vùng trống dưới cùng bên phải (nơi hiện lên hàm tính), xuất hiện menu rút gọn có một loạt các hàm, chọn hàm mà bạn muốn. Từ đây Excell sẽ mặc định tính cho bạn theo hàm mà bạn đã chọn.
Hi v200vn, hình như bạn là 1 thành viên-cao thủ mới. Thế là EFC chúng ta lại có thêm 1 cao thủ mới.

Cái khoản tùy chọn ở thanh trạng thái này trước nay tôi vẫn tưởng là không thay đổi được cơ đấy. Cám ơn bạn NTAC đã đưa ra đề tài

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA