Làm lại sổ sách - Mong được mọi ng tư vấn!

• Thread starter socola5409
  • Ngày gửi
S

socola5409

Guest
15/2/09
7
0
0
VN
Chào cả nhà! Em đang ngổn ngang quá, k biết bắt đầu từ đâu nên vào nhờ sự tư vấn của mọi người. Mong mọi ng tư vấn và cho em hướng giải quyết tốt nhất.
Em về làm cho 1 cty mà đến lúc em kiểm tra chứng từ thấy sai bung bét nhè và nhiều chi phí k hợp lý. BCTC thì đã nộp hết rồi, nhưng số liệu thì em thấy nhầm từ BCTC 2007.
Em muốn làm lại hết số liệu từ 2007, muốn làm cho sổ sách gọn gàng và chuẩn nhất có thể, như vậy sẽ ảnh hưởng đến BCTC của các năm, nộp lại BCTC từ những năm đâý thì cục thuế k nhận nữa rồi. Em sẽ phải xử lý việc này thế nào đây ạ.

Rất mong đc sự tư vấn của mọi người. Cty này hoạt động gần 5 năm rồi, và chưa quyết toán thuế lần nào. Thế sau này mà quyết toán thuế thì ng ta sẽ quyết toán từ đầu ạ? Có quy định nào là bao nhiêu năm mà k quyết toán thì thế nào k ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

socola5409

Guest
15/2/09
7
0
0
VN
Hic, không có ai tư vấn giúp em rùi:sad:

H

HOI DE HOC

Sơ cấp
31/3/09
23
0
1
Binh Duong
Bạn nhận việc từ lúc nào. Thế nào là sai bung bet nhè. bạn nên điều chỉnh khi phát iện sai. vì thay đổi hiện tại và tương lai chứ không ai thay đổi quá khứ cả. hơn nữa việc của bạn mà bạn không biết bắt đầu từ đâu thì làm sao người khác biết được. chúc bạn thành công

T

thekt81

Trung cấp
15/5/09
56
0
6
42
Thái Bình
úi giời, đồng cảnh ngộ đây. Mình mất ăn mất ngủ vì cái vụ trót nhận lời làm BCTC cho một người quen. BCTC năm trước đó thì toàn số trên giời rơi xuống. Năm mình làm giúp thì nhiều cái đầu vào không có, lại có đầu ra, nghĩ mà nhục. Mình chỉ có 20 ngày để hoàn thiện báo cáo TC. Mà chỉ là làm thêm giờ thôi đấy. Thế là làm liều. Từ hồi đó đến giờ gần 3 năm rồi, cũng chả biết giờ nó thế nào, mình cũng sợ lắm, nhỡ nó có làm sao thì cuộc đời mình xuống dốc. Từ đó trở đi, mình thường xuyên bị mất ngủ, vì cứ vô tình nhớ đến nó lại bị thế. Thế nên mình khuyên bạn nên bỏ của chạy lấy người đi. bạn không sửa được đâu, vì nếu chứng từ đầy đủ hợp lệ và chỉ hạch toán sai còn đỡ được, chứ cái kiểu lộn xộn thì ... Mình cạch mặt cái vụ làm thêm, khi vào thử việc, mình phải xem BCTC, sau đó xem chứng từ các năm trước, nếu thấy an toàn thì hãy làm, không thì chạy cho nhanh. Chán cái cảnh đi bới rác kế toán lắm rồi hu hu hu

lechidung

lechidung

Trung cấp
12/2/09
91
4
8
Gia Lâm - Hà Nội
Chào cả nhà! Em đang ngổn ngang quá, k biết bắt đầu từ đâu nên vào nhờ sự tư vấn của mọi người. Mong mọi ng tư vấn và cho em hướng giải quyết tốt nhất.
Em về làm cho 1 cty mà đến lúc em kiểm tra chứng từ thấy sai bung bét nhè và nhiều chi phí k hợp lý. BCTC thì đã nộp hết rồi, nhưng số liệu thì em thấy nhầm từ BCTC 2007.
Em muốn làm lại hết số liệu từ 2007, muốn làm cho sổ sách gọn gàng và chuẩn nhất có thể, như vậy sẽ ảnh hưởng đến BCTC của các năm, nộp lại BCTC từ những năm đâý thì cục thuế k nhận nữa rồi. Em sẽ phải xử lý việc này thế nào đây ạ.

Rất mong đc sự tư vấn của mọi người. Cty này hoạt động gần 5 năm rồi, và chưa quyết toán thuế lần nào. Thế sau này mà quyết toán thuế thì ng ta sẽ quyết toán từ đầu ạ? Có quy định nào là bao nhiêu năm mà k quyết toán thì thế nào k ạ?

Bạn thaan mến . Bạn nên làm lại cho chuẩn xác. Nguyên tắc của KT là phải làm đúng, ghi so kịp thời nghiệp vụ phát sinh, nhưng đã xẩy ra cơ sự này rồi bạn nên làm lại cho đúng ko có bạn cứ lấy số dư cuối các năm sai đẻ hạch toán là bạn cũng chạy theo vết xe đổ của KT cux. Bạn bắt đầu từ những chứng từ gốc để vào sổ (Lưu ý; cố gắng làm sao để Tài Khopanr thuế 133.333 không thay đổi có nghĩa là phải đúng dc như BCTC cũ nhất là thuế TNDN. nó gần như là chế biến một món ăn vậy.....khi song BCTC và sổ sách lúc đó đề xuất với XẾP để có (kế sách đổi lại..dĩ nhiên sẽ bị phạt đó...
Chúc bạn thành công! Than ai!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA