Webketoan Living History!

• Thread starter erpvn
  • Ngày gửi
erpvn

erpvn

Don't know what is erp!
28/1/04
418
0
16
47
Miền đất hứa
www.erpvna.com
Xin chào mọi người,

Tui là lính mới của forum này, không biết gì về webketoan xin mọi người chỉ giáo.

Các bác đi trước xin bỏ chút thì giờ để lại vài dòng cho hậu thế nhé.

Ông HyperVN và VNgeek ủng hộ mục này chứ!

Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

pthao

Trung cấp
7/10/03
153
0
0
41
Ho Chi Minh City
chà chà ,
Bác HyperVN và VNgeek lên chức rồi nha " Ông "
Chúc mừng , chúc mừng

Chào erpvn ,

Hoan nghênh bạn tham gia WEb kế toán
Thân sinh ra trang Web này là bác VNgeek đó

P

pthao

Trung cấp
7/10/03
153
0
0
41
Ho Chi Minh City
các bạn khác tiêp tục nhé .........

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Tự giới thiệu là việc mình ít quan tâm nhất, nên tới giờ này webketoan chưa chính thức có dòng nào giới thiệu "tác giả tác phẩm" :lol . Thôi thì theo yêu cầu các bạn mình kể chuyện đời xưa vậy.

Khác với nhiều trang web khác do các tổ chức, doanh nghiệp hay một nhóm sáng lập thực hiện và điều hành. Webketoan ban đầu hình thành từ ý tưởng cá nhân VNgeek (vì không tìm được người ủng hộ :leu: ).

Sơ lược webketoan phát triển qua một số giai đọan sau:

+ 2001 - giữa 2002: Web tĩnh chạy thử trên nhiều host miễn phí và thay đổi giao diện nhiều lần.

+ Giữa 2002 - 10/2002: Mua tên miền webketoan.com Trang web vẫn là web tĩnh và chạy trên host miễn phí

+ 05/11/2002 - 10/2003 chính thức họat động trên host do Vntoday.org hỗ trợ. Trong giai đọan này chuyển sang web portal và có forum và được sự hộ hợp tác của một số thành viên .

+ Cuối 10/2003 dựa vào kinh phí tự thân và một số MOD ủng hộ, webketoan đã có host mới và họat động đến hôm nay.

Sơ sơ thế còn cụ thể hơn sẽ nhờ ý kiến của các MOD khác.

A

Anhchuot

Lên thớt...
23/7/03
362
6
18
Hanoi
www.
Từ tháng 11/2002 - 23/7/2003 webketoan có 217 thành viên

Từ 23/7/2003 - 30/1/2004: có 1014 thành viên

Số bài viết cũng tăng đáng kể, nhiều thành viên rất tâm huyết, cơm có thể bỏ ăn chứ ngày ko thể ko vào webketoan :cool

Margarita

Margarita

Guest
8/10/03
55
0
0
Truy cập trang
Hêhê, em cũng có chút lịch sử để kể

Số người truy cập nhiều nhất từ trước đến nay là ngày 3/10/2003, vào lúc 7h 41 AM với con số kỷ lục là 52 người.

Hy vọng có một ngày nó sẽ là 100 người, 200 người tại một thời điểm truy cập vào Webketoan

P/S: Chào bạn Erpvn nhé, hoan nghênh bạn tham gia Web và có một topic khá lý thú

nipvnn

nipvnn

www.mintoday.com
23/10/03
362
3
18
30
:leu: :leu: :leu: vn ở đâu thế , heeeeeeeeeee , hôm nào beer tí nhè ? nếu ở HN hehee , Vualua chốn đâu rồi đại gia ehehhe . chán :chuoi :chuoi

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Chào các bạn, Webketoan thực sự mới ra đời và mới được biết đến một cách rộng rãi khoảng giữa năm 2003, trước đó thì rất ít thành viên và mục tiêu phát triển chưa rõ ràng, cũng là do chỉ có một mình VNGeeK thực hiện, dần dà thêm thắt được một vài người nữa: KTNB, HaiXichLo, Ketoanvien, HyperVN ... và rồi phát triển đến như bây giờ đó, hiện chúng ta có rất nhiều, rất nhiều các thành viên nhiệt tình và có trình độ: CNN, AnhChuot, Mar, AnhVu, LeLoan, PTHao, HaiAu, VuaLua, PNPhuong, CPA, MTri, NIP, vv... những người bạn mà đáng tiếc là tôi chưa được hội ngộ.

Mục tiêu và định hướng của webketoan thế nào thì mong ErpVN tự tìm hiểu qua các bài viết, mong bạn tham gia và góp phần vào kho kiến thức cũng như cùng giúp đỡ nhau trong công việc, trong cuộc sống, thân.

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Những người bạn chưa 01 lần gặp mặt nhưng đã thân với nhau nhờ cùng chung 01 niềm đam mê. Mình nhớ người Trung Quốc có 01 câu chuyện : 02 người bạn thân chơi với nhau, 01 người đánh đàn rất hay và 01 người nghe đàn. Sau đó người nghe đàn mất, người đánh đàn cũng đập đàn và bỏ đi nơi khác vì anh nghĩ rằng chỉ có người bạn của mình mới biết thưởng thức.
Thanhks VNgeek đã cất lên tiếng đàn đầu tiên để mọi người cùng hòa ca. Mọi người trên webketoan có thể kết bạn với nhau chỉ vì chúng ta có cùng 01 niềm đam mê, phải không các huynh ? Tứ hải giai huynh đệ :bia :a3 :bia :a3 :bia :a3 :no :no

DVD

DVD

Kẻ khù khờ thế kỷ
DVD có một phát hiện mới.....
Người được cảm ơn nhiều nhất trên webketoan không phải là hai anh Vngeek và HyperVN mà là Bác HAI AU.
Mọi người đều muốn xin phần mềm Excel của bác ấy mà....hhiii :lol

T

Tralipton

Guest
17/2/04
78
0
0
46
HCMC, VN
Truy cập trang
Sao DVD noi vay? không sợ VNgeek và HyperVn buồn sao, mới đó mà gạt gói ngươì ta rồi. Phải cảm ơn tất cả chứ phaỉ không DVD!!!.
VNgeek và Hyper đừng buồn nha!.

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Bữa nào chắc phải hẹn erpvn làm vài chai quá :lol

N

nhutduong

Guest
20/2/04
14
0
0
Minh tên Dương là lính mới! Xin kính chào các bạn tham gia vao WKT.
Hy vọng rằng anh, chị và các bạn se la người "đã thông kinh mạch" trong kế tóan

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Chào bạn Dương, bạn có thể giới thiệu thêm hơn nữa về mình cho cả nhà cùng biết được không?

N

ntq

Guest
Chào mọi ng­­uời!
Tôi ở mãi tận...Thái Nguyên vuà đi học, v­ùa đi làm cho lên thời gian eo hẹp quá, đăng ký thành viên đã lâu mà không tham gia được mấy tôi thấy buồn và cũng ng­uợng lắm mọi nguời đừng cuời tôi nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA