Báo cáo tình hình thực hiện các quy định của Luật kế toán, Chuẩn mực kế toán và Chế độ kế toán

• Thread starter KKN
  • Ngày gửi
K

KKN

Guest
30/6/10
1
0
0
HCM
Xin chào các thành viên,

Mình có 1 vấn đề nhờ mọi người advise. Công ty mình làm nhận được 1 công văn từ bộ tài chính yêu cầu vè BBao2 cáo tình hình thực hiện các quy định của Luật kế toán, Chuẩn mực kế toán và Chế độ kế toán". Tuy nhiên trong công văn này không có mẫu báo cáo sẵn, nên mình không biết phải viết báo cáo này như thế nào. Nếu thành viên nào biết thì vui lòng hướng dẫn mình với nhé.

Cảm ơn mọi người.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HVUNG

Guest
7/1/04
56
0
6
Xin chào các thành viên,

Mình có 1 vấn đề nhờ mọi người advise. Công ty mình làm nhận được 1 công văn từ bộ tài chính yêu cầu vè BBao2 cáo tình hình thực hiện các quy định của Luật kế toán, Chuẩn mực kế toán và Chế độ kế toán". Tuy nhiên trong công văn này không có mẫu báo cáo sẵn, nên mình không biết phải viết báo cáo này như thế nào. Nếu thành viên nào biết thì vui lòng hướng dẫn mình với nhé.

Cảm ơn mọi người.

Gọi tới Bộ Tài chính và hỏi ^_^

H

hangmoon

Sơ cấp
26/5/08
11
0
3
HN
Hix...tớ cũng cùng cảnh ngộ. Chẳng biết phải làm cái báo cáo quái quỷ này ntn, gọi đến BTC, gặp Ms.Phương- phòng doanh nghiệp, vụ chế độ kế toán và kiểm toán nhận được câu trả lời, DN hiểu tnao thì làm thế đó. Bótay.com, ai làm xong cái này or đã từng làm cái này thì chia sẻ với nhé!

H

HVUNG

Guest
7/1/04
56
0
6
Vậy thì chỉ cần làm 1 cái công văn: Chúng tôi đã thực hiện tốt và đúng chế độ kế toán Việt Nam gồm: Luật kế toán, chuẩn mực kế toán và chế độ kế toán.

P/S: Không tin các vị cứ xuống mà xem ^_^!

H

hangmoon

Sơ cấp
26/5/08
11
0
3
HN
Chả cần bảo thì họ cũng sẽ có 1 buổi xuống doanh nghiệp để ktra theo nội dung báo cáo- trong công văn nói thế. Chưa bj nhận đc cái công văn nào yêu cầu nộp báo cáo mà lại k có mẫu attach giống cái công văn này. Chuối cả buồng, ghét quá!

R

rongcon3311

Sơ cấp
22/6/10
5
0
0
35
my tho
Bó tay.com, không biết mai mốt mình có gặp trường hợp đó không nữa. Ai đã gặp rồi xin trả lời giúp để chúng mình cùng tham khảo.

K

kimchuot

Guest
8/6/07
8
0
0
Bien Hoa
Vậy thì chỉ cần làm 1 cái công văn: Chúng tôi đã thực hiện tốt và đúng chế độ kế toán Việt Nam gồm: Luật kế toán, chuẩn mực kế toán và chế độ kế toán.

P/S: Không tin các vị cứ xuống mà xem ^_^!

Công ty mình cũng nhận được công văn tương tự CV 8167/BTC-CĐKT (24/06/2010), mình cũng đang phân vân chưa biết trả lời sao?

KC thấy ý kiến của HVung cũng được đấy, mình cứ trả lời đã tuân thủ đầy đủ pháp luật kế toán cũng như chế độ kế và chuẩm mực kế toán Việt Nam. Việc này đã được các kiểm toán viên ghi nhận trên báo cáo kiểm toán các năm.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA