Thời hạn nộp tờ khai và nộp tiền các loại thuế

• Thread starter giomuathu
  • Ngày gửi
G

giomuathu

Trung cấp
22/2/09
147
0
16
42
Sai Gon
Các loại thuế nộp theo tháng thì hạn chót nộp tờ khai và nộp tiền thuế là vào ngày 20 của tháng sau. các loại thuế nộp tờ khai và nộp tiền theo quý thì vào ngày 20 của tháng đầu tiên của quý sau. Thuế môn bài thì nộp vào trong tháng đầu tiên của năm tính thuế. Không biết kiến thức của mình có thiếu sót hay sai chỗ nào không. Có gì chỉ mình với.
Xin cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Các loại thuế nộp theo tháng thì hạn chót nộp tờ khai và nộp tiền thuế là vào ngày 20 của tháng sau. các loại thuế nộp tờ khai và nộp tiền theo quý thì vào ngày 20 của tháng đầu tiên của quý sau. Thuế môn bài thì nộp vào trong tháng đầu tiên của năm tính thuế. Không biết kiến thức của mình có thiếu sót hay sai chỗ nào không. Có gì chỉ mình với.
Xin cám ơn
- Nộp tờ khai và nộp tiền theo quý chậm nhất là ngày 30 của thang đầu tiên quý sau
- Nộp tờ khai và nộp môn bài chậm nhất là ngày 30/01 của năm đó
(Cở sở kd mới thành lập trong 6 tháng đầu năm thì nọp thuế môn bài cả năm, Cở sở kd mới thành lập trong 6 tháng cuối năm thì nộp 50% thuế môn bài cả năm)
Chúc bạn vui vẻ!:yo yo (29):

G

giomuathu

Trung cấp
22/2/09
147
0
16
42
Sai Gon
công ty mình là doanh nghiệp vừa và nhỏ, không biết có được phép gia hạn về thời gian nộp tờ khai và nộp tiền thuế không?
Xin cám ơn

N

nhanthy

Guest
31/12/10
3
0
0
41
quangngai
Anh chị ở diễn đàn web ke toan cho em hoi,phần mềm khai báo thuế làm sao khai thông tin mà đánh cho có dấu được,em chọn bảng mã nào củng ko dược cả,anh chị giúp em với.Cảm ơn.

thanhtuy

thanhtuy

Thích thì chiều
9/2/09
192
2
0
HCM
Anh chị ở diễn đàn web ke toan cho em hoi,phần mềm khai báo thuế làm sao khai thông tin mà đánh cho có dấu được,em chọn bảng mã nào củng ko dược cả,anh chị giúp em với.Cảm ơn.
Bạn thử dùng font Unikey bảng mã Vietnames locale 1258
Chúc bạn thành công

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA