Chứng từ nhập, xuất kho

• Thread starter hong thu
  • Ngày gửi
H

hong thu

Guest
22/7/05
23
0
0
TPHCM
Chào các anh chị !
Em mới vô làm ở Cty này thấy KT cũ làm lạ quá em không biết đúng hay sai mong các anh chị chỉ giúp em
Công ty mua bán cafe, Cty không có kho hàng nên có gửi nhờ ở kho khác mà không có hợp đồng thuê kho vì là chổ quen không tính tiền gửi kho. Khi nhập kho hàng kế toán vẫn hạch toán nợ 156 mà không làm phiếu nhập kho nhưng cuối tháng làm chứng từ ghi sổ kẹp HĐTC photo, khi xuất kho cũng vậy không có phiếu xuất kho mà làm chứng từ ghi sổ để tính giá vốn hàng bán. Cho dù bán hàng giao tay 3 hay mua hàng về nhập kho rồi bán sau gi KT cũng làm như vậy.
Thanks.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Chào bạn, Bạn nên làm thỏa thuận cho mượn kho từ đó bạn cứ làm thủ tục nhập kho bình thường. Bạn nên làm như vậy chứ lở xảy ra sự cố mất mát gì thì bạn không thể làm gì được hết.

TranTien

TranTien

Đang học hỏi
Chào hong thu.
Bạn mới vào làm, thì tốt hơn hết bạn cho kho làm phiếu nhập xuất bình thường,sau đó hoá đơn về thì ktra xem có khớp số lượng với PNK hay ko,còn xuất thì lấy bao nhiêu xuất bấy nhiêu để cuối tháng bạn có số liệu chính xác để đưa vào giá vốn,chứ xuất theo kiểu cũ sau này mấy ông thuế (cũng có thể ko) hỏi bạn chứng từ xuất đâu thì khổ

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Phiếu nhập kho và phiếu xuất kho là những chứng từ bắt buộc theo quy định của Bộ tài chính, ngoài hóa đơn ra.

Trong lúc này, bạn hãy hoàn thiện lại hệ thống chứng từ cho hàng hóa nhập vào và xuất ra cho đúng quy định, cả cũ và mới nhé!

hong thu nói:
Chào các anh chị !
Em mới vô làm ở Cty này thấy KT cũ làm lạ quá em không biết đúng hay sai mong các anh chị chỉ giúp em
Công ty mua bán cafe, Cty không có kho hàng nên có gửi nhờ ở kho khác mà không có hợp đồng thuê kho vì là chổ quen không tính tiền gửi kho. Khi nhập kho hàng kế toán vẫn hạch toán nợ 156 mà không làm phiếu nhập kho nhưng cuối tháng làm chứng từ ghi sổ kẹp HĐTC photo, khi xuất kho cũng vậy không có phiếu xuất kho mà làm chứng từ ghi sổ để tính giá vốn hàng bán. Cho dù bán hàng giao tay 3 hay mua hàng về nhập kho rồi bán sau gi KT cũng làm như vậy.
Thanks.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA