Kế toán trong Doanh nghiệp chuyển đổi hình thức sở hữu.

• Thread starter Tuyet Tuyet
  • Ngày gửi
T

Tuyet Tuyet

Sơ cấp
16/10/09
36
0
0
34
H­ung yen
Chào các anh chị em có trường hợp sau mong mọi người cùng đóng góp ý kiến cho em. Hợp tác xã bên em làm về mảng xây dựng giờ chuyển đổi hình thức sang công ty cổ phần thì không biết em có phải làm gì không vì HTX cũ đã giải thể nhưng lại đang có các công trình dở dang sang năm nay mới hoàn thiện hay là hiện giờ vẫn còn có các chứng từ thanh toán tiền công trình của các ban QLDA gửi về cho HTX cũ, vậy thì em có phải theo dõi số chứng từ thanh toán đó không hay chuyển các công trình dở dang sang công ty mới để xác định doanh thu viết hoá đơn và nộp thuế không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thangchilinh

Guest
4/7/10
28
0
0
42
Chí Linh - Hải Dương
Chào các anh chị em có trường hợp sau mong mọi người cùng đóng góp ý kiến cho em. Hợp tác xã bên em làm về mảng xây dựng giờ chuyển đổi hình thức sang công ty cổ phần thì không biết em có phải làm gì không vì HTX cũ đã giải thể nhưng lại đang có các công trình dở dang sang năm nay mới hoàn thiện hay là hiện giờ vẫn còn có các chứng từ thanh toán tiền công trình của các ban QLDA gửi về cho HTX cũ, vậy thì em có phải theo dõi số chứng từ thanh toán đó không hay chuyển các công trình dở dang sang công ty mới để xác định doanh thu viết hoá đơn và nộp thuế không?
Khi HTX muốn chuyển lên công ty là phải làm thủ tục quyết toán với cơ quan thuế, nếu HTX của bạn đã giải thể thì công ty không được theo dõi và viết hoá đơn đâu bạn ah. vì chỉ khi làm quyết toán mà không giải thể thì tất cả các số liệu về công trình, số dư tiền thuế, tiền mặt, công nợ, ... sẽ được chuyển lên cho cty

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA