Thủ tục mua hoá đơn GTGT

• Thread starter Lecuong
  • Ngày gửi
L

Lecuong

Guest
Các bạn giúp với. Toi dang làm thủ tục mua hoá đơn cho Cty, nhưng Cq thuế yêu cầu phải có chủ nhà, giấy tờ nhà, tổ trưởng xác nhận..HĐ nhà đã được ký, nhưng con bác chủ nhà ký (giấy tờ nhà lại mang tên bác chủ), bây giờ Cq thuế yêu cầu phải có giấy uỷ quyền của bác chủ nhà cho con trai, có sổ hộ khẩu. Mà việc có SHK thật khó nói với anh con trai. Các bạn có cách nào giúp tớ với. Và ở dịa bàn khác có thủ tục như vậy ko ? Xếp thì đang thúc giục. ??Trả lời ngay cho tớ nhé. mong chờ kinh nghiệm của các bác đi trước.

Khóa học Quản trị dòng tiền
mysterman

mysterman

Guest
Lecuong nói:
Các bạn giúp với. Toi dang làm thủ tục mua hoá đơn cho Cty, nhưng Cq thuế yêu cầu phải có chủ nhà, giấy tờ nhà, tổ trưởng xác nhận..HĐ nhà đã được ký, nhưng con bác chủ nhà ký (giấy tờ nhà lại mang tên bác chủ), bây giờ Cq thuế yêu cầu phải có giấy uỷ quyền của bác chủ nhà cho con trai, có sổ hộ khẩu. Mà việc có SHK thật khó nói với anh con trai. Các bạn có cách nào giúp tớ với. Và ở dịa bàn khác có thủ tục như vậy ko ? Xếp thì đang thúc giục. ??Trả lời ngay cho tớ nhé. mong chờ kinh nghiệm của các bác đi trước.

Phải theo yêu cầu thôi cưng, không lo làm lẹ làm trễ hạn chít à!

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Hợp đồng đã ra công chứng chưa? Nếu chưa thì ký lại HĐ với chính chủ đi.

A

AC3K

Cao cấp
27/6/05
679
6
18
HCM
Khi lên cơ quan thuế mua hóa đơn cho hợp đồng thuê nhà thì bạn cần lưu ý như sau:
Phải có hợp đồng giữa chủ nhà và công ty. Và phải có nghĩa vụ nộp thuế theo luật định của người chủ nhà.
Hợp đồng thì phải công chứng thì bạn mua hóa đơn đâu cần phải có chủ nhà đi theo hay giấy giới thiệu của chủ nhà đâu.
Nhưng thủ tục này cũng tùy từng trường hợp đấy bạn ạ. BẠn phải nói rõ hơn về trường hợp của bạn. Có những trường hợp hợp đồng không thể công chứng dc vì những lý do khác nhau, vì thế đôi khi cần phải thủ tục như thuế nơi bạn yêu cầu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA