Làm sao để được quyết tóan thuế khi giải thể!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Các bạn ơi, giúp Mina tình huống này.

Công ty xin làm thủ tục giải thể đã được một năm nhưng đến giờ cơ quan thuế vẫn chưa làm quyết tóan thuế nữa nên thủ tục giải thể không thể hòan tất.

Các bạn có các nào giúp mình đẩy nhanh thủ tục giải thể? (đã gửi công văn hai lần rồi)

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NTAC

Guest
Theo mình bạn hãy làm công văn (Ghi rõ lần1, .....) gửi đến cơ quan thuế, bám sát họ ( Vừa gửi bằng đường văn thư, vừa gửi bằng tay....) làm việc trực tiếp với cơ quan thuế.... để đôn đốc học đến làm việc, Phải có biên bản làm viẹc của họ mới có thể giải thể được đấy.
Chúc bạn sớm hoàn thành CV

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
42
~S~
Cty chị Mina thuộc chi cục nào vậy? Hic, chắc họ yêu cầu điều tế nhị đó chị ơi. Còn nếu không phải như vậy thì do hồ sơ của các DN đang chờ QT nhiều quá, chưa đến lượt DN chị nên giờ mình có gởi mấy cái CV nữa vẫn thế. Nhưng mà 1 năm thì quả là lâu nhỉ!

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
42
~S~
Thì bên em cũng hòan tất hết các thủ tục giải thể với sở KHĐT rồi. Và chỉ còn chờ khâu QT thuế nữa để trả lại con dấu. Lúc làm CV xin QT cũng phải đợi khá lâu. hì, em thì không đợi được lâu như Mina, mới có 2 tháng mà chưa thấy động tĩnh em gọi điện thọai hỏi cán bộ quản lý thuế ngay. Họ bảo là chưa tới lượt. Thế là muốn cho xong việc đành phải đi đường tắt thôi chị ạ. Mà chị hay làm thủ tục nhận hàng cũng biết muốn hàng thông quan nhanh phải làm gì rồi mà, phải không? :biggrin:

L

LuongKhanhToan

Cao cấp
30/5/05
217
0
16
Ha Noi
Chị Mina: bên em cũng làm thủ tục giải thể và phải chờ tới 1 năm 6 tháng mới xong được công việc quyết toán đấy. Phải nói là cơ quan thuế bây giờ quá nhiều việc trong khi cán bộ thì thiếu. Ở TP HCM em không biết chứ ở HN thì mỗi tuần có khoảng gần 200 DN mới ra đời chưa kể đến việc thay đổi của các DN cũ; thế mới biết cán bộ thuế nhà ta còn thiếu quá nhiều. Cũng phải thông cảm với sự "vất vả" của họ thôi chị ạ.

hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Mina ơi, nếu muốn được việc mình thì phải trực tiếp mời CQ thuế xuống thì nhanh hơn nhiều đấy!
Cheers,

H

hangthaiHTC

Guest
28/9/05
31
0
0
59
Ha Noi
Chào các bạn, các ban giúp mình với :
Mình đứng tên làm giám đốc 1 công ty TNHH có 2 người góp vốn . Nay do công việc thay đổi , tôi muốn nhượng bán số vốn của tôi cho người còn lại thì thủ tục như thế nào để mọi hoạt động sau này của DN tôi không còn chịu trách nhiêm trước pháp luật nữa.
Các bạn giúp tôi nhé ! Xin Cảm ơn .

hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
hangthaiHTC nói:
Mình đứng tên làm giám đốc 1 công ty TNHH có 2 người góp vốn . Nay do công việc thay đổi , tôi muốn nhượng bán số vốn của tôi cho người còn lại thì thủ tục như thế nào để mọi hoạt động sau này của DN tôi không còn chịu trách nhiêm trước pháp luật nữa.
Bạn [ vào đây tham khảo nhé!

Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
hangthaiHTC nói:
Không có Cty THNHH 1 thành viên đâu bạn (trừ Cty TNHH 1 TV do Nhà nước thành lập).
Do vậy, trong trường hợp này, 1 là bạn tìm một người khác (không phải thành viên còn lại) thế chỗ bạn để chuyển nhượng. Thủ tục đơn giản thôi, như anh HAT nhà ta đây hướng dẫn.
Nếu không tìm được ai để chuyển nhượng thì công ty phải tiến hành giải thể (xem trong luật DN, người kia muốn tiếp tục làm thì phải chuyển sang DNTN, hoặc huy động góp vốn dưới các hình thức khác.
Thân ái chào bạn.

H

hangthaiHTC

Guest
28/9/05
31
0
0
59
Ha Noi
Cảm ơn ban
Bây giờ mà làm thủ tục giải thể thì mệt với Cục thuế lắm nhỉ .
Cảm ơn !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA