Làm kế toán trưởng mà ko có chứng chỉ

• Thread starter BHN 12A 1
  • Ngày gửi
N

ngakt19

Cao cấp
10/8/10
272
1
0
botay.com
Chứng chỉ này đăng ký học & thi ở đâu? Trong thời gian bao lâu? (mình ở Tp.HCM)
Thỉnh thoảng mình thấy mấy cái thông báo "Bồi dưỡng dự thi cấp chứng chỉ hành nghề dịch vụ làm thủ tục về thuế". Cái này có phải là chứng chỉ hành nghề kế toán không?
bạn tìm đến các trung tâm đào tạo kế toán học 3 tháng vào các ngày t7 va cn là xong thôi

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tran thi nghia

Guest
21/10/10
1
0
0
TP. HCM
Em tốt nghịêp CĐ quan trị kinh doanh, em có chứng chỉ kế toán tin học, kế toán doanh nghiệp,em đang làm kế toán cho một Công ty TNHH, vậy em cần có thêm điều kiện gì để được học lớp kế toán trưởng. Chỉ giúp em với.

P

phongvan86

Sơ cấp
21/9/09
12
0
0
Thai Binh
ko đủ để làm, hoặc tốt nghiệp trung cấp chuyên ngành kế toán kinh nghiệm 3 năm hoặc tốt nghiệp đại học chuyên ngành kế toán kinh nghiệm 2 năm mới được thi chứng chỉ kế toán trưởng. bạn toàn chứng chỉ học vài tháng thế thì ko đủ điều kiện để học

cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Em tốt nghịêp CĐ quan trị kinh doanh, em có chứng chỉ kế toán tin học, kế toán doanh nghiệp,em đang làm kế toán cho một Công ty TNHH, vậy em cần có thêm điều kiện gì để được học lớp kế toán trưởng. Chỉ giúp em với.

1/ Nếu để học, thì bạn có thể học bất cứ lúc nào

2/ Nếu để thi lấy chứng chỉ Bạn phải là người có đủ 2 điều kiện dưới đây:

+ Tốt nghiệp chuyên ngành Tài Chính – Kế toán hoặc kinh tế

+ Tốt nghiệp Đại học có ít nhất là 02 năm (24 tháng) công tác thực tế trở lên. Hoặc tốt nghiệp Trung học, Cao đẳng có ít nhất là 03 năm (36 tháng) công tác thực tế trở lên.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA