HĐ đỏ có dấu treo được chấp nhận ko ?

• Thread starter Lecuong
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

Lecuong

Guest
Trước em làm ở 1 nơi, nay chuyển sang địa bàn khác, trong quá trình mua bán đa số các hoá đơn đầu vào đều ko có chữ kỹ của thủ trưởng. Hỏi thì nơi xuất hoá đơn bảo là chỉ cần có dấu treo là được. Em thắc mắc ko biết như vậy có được ko, ko thì sau này quyết toán mấy bác thuế lại ko đồng ý thì em hu hu...vậy ai biết chỉ giùm em nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Lecuong nói:
Trước em làm ở 1 nơi, nay chuyển sang địa bàn khác, trong quá trình mua bán đa số các hoá đơn đầu vào đều ko có chữ kỹ của thủ trưởng. Hỏi thì nơi xuất hoá đơn bảo là chỉ cần có dấu treo là được. Em thắc mắc ko biết như vậy có được ko, ko thì sau này quyết toán mấy bác thuế lại ko đồng ý thì em hu hu...vậy ai biết chỉ giùm em nhé
Được chứ sao không. Bạn yên tâm đi không vấn đề gì đâu nhưng nhớ lấy chữ ký của người bán hàng. Đôi khi không cần phải đóng dấu đích danh đâu mà chỉ cần đóng dấu treo cũng được. Nhưng nếu có thể thì khi mua hàng bạn nên yêu cầu người ta ký tên đóng dấu vào.

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Tổng cục thuế đã có công văn cho phép người bán hàng trực tiếp được uỷ quyền ký thay vào mục thủ trưởng đơn vị trên hoá đơn bán hàng, trường hợp này doanh nghiệp bắt buộc phải đóng dấu treo tên hoá đơn.

Có quy định như vậy vì trước đây chỉ có thủ trưởng đơn vị mới được ký vào mục "thủ trưởng đơn vị" đồng thời phải có dấu cơ quan, dấu chức danh, điều này gây bất lợi cho hoạt động bán lẻ, các doanh nghiệp có nhiều cửa hàng, không phải lúc nào cũng có thủ trưởng của cửa hàng đó tại nơi bán hàng để ký hoá đơn cho khách.

L

Lecuong

Guest
Cảm ơn HyperVN và Tigon-ETC nhiều. Sẽ còn nhiều điều cần hoie các bạn. Thanks a lot.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA