Trích lập quỹ phúc lợi từ ngay khi thành lập?

• Thread starter nguyenhuykhoi
  • Ngày gửi
N

nguyenhuykhoi

Guest
20/8/05
170
0
16
51
TPHCM
Thông thường, trích lập quỹ khen thưởng phúc lợi từ lợi nhuận sau thuế. Vậy khi Công ty em vừa thành lập có thể tạo ra quỹ này được không ? (Nợ 411/ Có 431).
Các khoản thưởng Tết sẽ được trích từ quỹ trên, nếu klhông có thì làm sao để khoản chi đó là CP hợp lý ?
Xin các bác chỉ em với ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NTAC

Guest
Công ty mới thành lập thì lấy đâu ra để trích vào quĩ phúc lợi nhỉ, nếu có cho hãy tạm treo lại khi có nguồn sẽ trừ vào sau.

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
NHK nói:
Thông thường, trích lập quỹ khen thưởng phúc lợi từ lợi nhuận sau thuế. Vậy khi Công ty em vừa thành lập có thể tạo ra quỹ này được không ? (Nợ 411/ Có 431).
Các khoản thưởng Tết sẽ được trích từ quỹ trên, nếu klhông có thì làm sao để khoản chi đó là CP hợp lý ?
Xin các bác chỉ em với ?
Bạn hãy nghiên cứu việc thực hiện tháng lương thứ 13 để làm khoản thưởng tế nhé.

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Em cũng gặp trường hợp như vậy , thế tiền đó có đc đưa vào Cf hợp lý ko nhỉ ?

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Hoadonbanle nói:
Em cũng gặp trường hợp như vậy , thế tiền đó có đc đưa vào Cf hợp lý ko nhỉ ?
Tiền đó là tiền nào, hỏi phải rõ ra chứ. Nếu là tháng lương thứ 13 thì ở web này bàn luận quá nhiều rồi còn gì.

B

Bluehn

Trung cấp
14/6/05
121
0
16
46
Ha Noi
Các khoản chi thưởng tết đều trích từ quĩ phúc lợi. Và sẽ không được tính vào chi phí hợp lý trước thuế đâu bạn. Còn bạn muốn cho vào chi phí hợp lý thì trong hợp đồng lao động kí với nhân viên nhớ bổ sung thêm khoản tháng lương thứ 13 nhé.Và khi có lãi bạn sẽ trích lập quĩ theo điều lệ kinh doanh của công ty bạn nhé và ĐK Nợ TK421, Có TK 431

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA