Giúp đỡ: Thuế suất thuế TNDN được miễn giảm?

• Thread starter dantamkt2008
  • Ngày gửi
D

dantamkt2008

Guest
10/5/09
30
0
0
33
hà nội
Chào mọi người !
Em là kế toán mới . Và đang làm quyết toán thuế TNDN quý 2. Có vài điều thắc mắc mọi người giúp em với ạ !
DN em mới thành lập đầu năm 2010 , 3 tháng đầu tiên thì ko có doanh thu chỉ có chi phí nên em làm ko có vấn đề gì. Sang 3 tháng quý tiếp theo thì DN đã đi vào hoạt động và đã có doanh thu. DN em làm về phầm mềm thiết kế website ,, em muốn hỏi mọi người là thuế suất thuế TNDN bên em được miễn giảm là bao nhiêu % ?
Cám ơn mọi người!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

TrieuTu

Trung cấp
4/8/09
52
1
0
39
Nha Trang
20%,đc hỗ trợ miễn thuế 2 năm đầu,nhưng bạn phải làm dự án (phương án) kinh doanh,chi tiết lãi lỗ cho năm sắp tới,khả năng thu hồi vốn là bao lâu?thật chi tiết và cụ thể

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
Miễn tất cả các loại thuế hay chỉ thuế TNDN, bạn nên nói rõ ra
Có công văn hay thông tư nói về việc này ko ạ, em cũng muốn tham khảo luôn

P

phonglanxanh

Sơ cấp
26/8/09
14
0
1
Hà Nội
Chào mọi người !
Em là kế toán mới . Và đang làm quyết toán thuế TNDN quý 2. Có vài điều thắc mắc mọi người giúp em với ạ !
DN em mới thành lập đầu năm 2010 , 3 tháng đầu tiên thì ko có doanh thu chỉ có chi phí nên em làm ko có vấn đề gì. Sang 3 tháng quý tiếp theo thì DN đã đi vào hoạt động và đã có doanh thu. DN em làm về phầm mềm thiết kế website ,, em muốn hỏi mọi người là thuế suất thuế TNDN bên em được miễn giảm là bao nhiêu % ?
Cám ơn mọi người!
Công ty mình cũng làm bên mảng thiết kế website, về thuế TNDN tạm tính phần thuế suất bạn vẫn ghi 25% bình thường,cột thuế TNDN dự kiến miễn giảm bạn ghi toàn bộ số thuế phải nộp vào cột này, bởi vì theo thông tư 130 về thuế TNDN thì DN phần mềm được miễn thuế 4 năm đầu và giảm 50% số thuế phải nộp trong 9 năm tiếp theo, bạn tham khảo thêm thông tư 130 nhé!
Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA