Kế toán Xây dựng

• Thread starter Chau Minh Tran
  • Ngày gửi
ToiyeuVN_2004

ToiyeuVN_2004

Guest
15/9/04
108
0
0
Ha noi
Ðề: Ke toán Xây dựng

Tú ANh nói đúng rồi !

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thatvong

Guest
21/2/05
13
0
0
40
vietnam
Chào anh Huy, em cũng là một tay kế toán mới ra trừờng nhưng chưa có kinh nghiệm mấy, anh có tài liệu nào hay hay nói về kế toán xây dựng kô, em học trong trừờng nhưng ít nói về xây dựng lắm, anh giúp em nhé
Em đang làm trong một Công ty là Chủ đầu tư, Công trình còn 1 năm nữa là hoàn thành, bàn giao đưa vào sử dụng (Xây dựng thuỷ điện)
Cơ sở và phương pháp Quyết toán công trình?
Thanks anh nhiều.
Địa chỉ mail của em:tuanducan2004@yahoo.com

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Có hai tài liệu về KT xây dựng bạn có thể tham khảo :
Kế toán tài chính của TS Nguyễn Văn Công ( KTQD) chương kế toán xây lắp và hướng dẫn thực hành kế toán của TS. Võ Văn Nhị chương kế toán xây lắp và xây dựng cơ bản.
Theo như bạn hỏi : Cơ sở quyết toán công trình là giá thành của công trình và các hạng mục kèm theo.

T

thatvong

Guest
21/2/05
13
0
0
40
vietnam
Cảm ơn anh Huy nhé!
Anh co the dowload vè địa chỉ email của em không?
tuanducan@yhoo.com

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
VanChau nói:
Huy oi, Huy co thể gửi cho mình nữa được không? E-mail cua mình là: ngaycuoinam3000@yahoo.com.
Cám ơn Huy nhiều!
Mình gửi kèm file bạn tham khảo nhé. Hòm thư cá nhân của bạn bị lỗi mình không gưi được
Sao minh khong the upload file dinh kem tu may tinh nhi

Sửa lần cuối:
N

Nguyen Phuong Thao

Guest
10/11/05
9
0
0
42
Lac Long Quan
Cả mình nữa Huy ạ. Huy gửi cho mình một số tài liệu về kế toán xây dựng với nhé. MÌnh cũng mới tham gia vào phần này nên có nhiều vấn đề lắm.
Thanks.

C

cokinhnghiem

Guest
12/10/05
34
0
6
43
TPHCM
Anh Huy ơi! Anh gửi luôn cho em với!cảm ơn Anh rất nhiều.
Email:phamthanhvy@gmail.com

H

huynh cam tu

Guest
18/4/08
2
0
0
40
quan 10
Hệ thống TK chi tiết của kế toán xây dưng cầu đường theo mình cũng gần giống với TK của DN xây lắp . Nếu bạn cần mình cho bạn hệ thông TK này qua mail.Cho mình địa chỉ mail của bạn.

Xin anh Huy goi gium em tai lieu ve ke toan xay dung cau duong vi em moi ra truong nen khong biet lam sao ca,mong anh giup do vi em qua boi roi vi cong viec nay,em rat cam on anh .

H

huynh cam tu

Guest
18/4/08
2
0
0
40
quan 10
Hệ thống TK chi tiết của kế toán xây dưng cầu đường theo mình cũng gần giống với TK của DN xây lắp . Nếu bạn cần mình cho bạn hệ thông TK này qua mail.Cho mình địa chỉ mail của bạn.
Anh Huy ơi! Anh gửi luôn cho em với!cảm ơn Anh rất nhiều.

L

luckystar1983

Guest
17/9/11
25
1
0
41
TP.HCM
Các bậc tiền bối cho em hỏi là công ty em là công ty làm cả xây dựng và thương mại. Vậy hệ thống tài khoản thì áp dụng theo hệ thống nào ạ? Vì em thấy có hệ thống tài khoản cho công ty xây lắp, mà công ty em thì lại đi hạch toán theo QĐ48, vậy là sai hay đúng ạ? Vì em thấy hệ thống tài khoản cho công ty xây lắp có khác với QĐ48 một số tài khoản. Mong các bác giúp em sớm với:wall:

levanton

levanton

Cao cấp
Các bậc tiền bối cho em hỏi là công ty em là công ty làm cả xây dựng và thương mại. Vậy hệ thống tài khoản thì áp dụng theo hệ thống nào ạ? Vì em thấy có hệ thống tài khoản cho công ty xây lắp, mà công ty em thì lại đi hạch toán theo QĐ48, vậy là sai hay đúng ạ? Vì em thấy hệ thống tài khoản cho công ty xây lắp có khác với QĐ48 một số tài khoản. Mong các bác giúp em sớm với:wall:

Hiện doanh nghiệp áp dụng một trong 2 hệ thống:
- Hệ thống Tài khỏan dùng cho doanh nghiệp lớn, theo quyết định 15 ngày 20/03/2006
- Hệ thống Tài khỏan dùng cho doanh nghiệp nhỏ và vừa theo quyết định 48 ngày 14/09/2006

Còn hệ thống bạn nói là hệ thống danh cho doanh nhiệp xây dựng, số và đã được thay đồi theo hế thống quyết định 15, cụ thể có ghi trong thông tư 244.

Việc cty bạn sử dụng hệ thống theo quyết định 48 không co gì sai nếu cty bạn thuộc doanh nghiệp nhỏ và vừa.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA