báo cáo kiểm toán

• Thread starter Mai Thuy Trang
  • Ngày gửi
M

Mai Thuy Trang

Guest
25/9/05
2
0
0
ha noi
Em xin có lời chào mọi người!!!!!!!!!!
Hiện nay em đang làm về bằng chứng kiểm toán nhưng không biết tìm ví dụ dẫn chứng ở đâu cả, các anh chị làm ơn giúp giùm em với.
Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
bạn phải nói rõ bạn đang tìm bằng chứng kiểm toán về mảng nào thì mọi người mới giúp bạn một vài căn cứ đẻ tìm kiếm . Nếu dẫn chứng mà dễ tìm thì không cần phải kiểm toán đâu mà kế toán cũng kiểm tra lại được rồi.Hì.
Bạn nói cụ thể hơn đẻ mọi người cùng tham gia nhé

M

Mai Thuy Trang

Guest
25/9/05
2
0
0
ha noi
Em chỉ cần dẫn chứng sơ sơ thôi, về vấn đề gí cũng được, chỉ cấn số liệu ở một nơi cụ thể là được. Các bác xem giúp giùm em với.
Thanks a lot!!!!!!!!!!!!!

nedved

nedved

Guest
14/7/04
687
2
0
Xa xa nương dâu
Thế thì không có đâu bạn TRang thân mến, mà có cũng không biết dẫn chứng cái gì, vì bạn hỏi chung chung quá.

Ai hướng dẫn bạn làm đề tài thế. Để tôi hướng dẫn bạn lại nhé.

Nếu bạn làm đề tài về Bản chất của bằng chứng thì có nhiều loại: bằng chứng do KTV thu thập, bằng chứng do khách hàng cung cấp, bằng chứng do bên thứ 3 cung cấp; hoặc bằng chứng bằng lời nói, bằng văn bản, bằng phim ảnh, ... cứ thế mà dẫn chứng ra.

Nếu đề tài về Thu thập bằng chứng trong thực tế thì phải cụ thể cho từng loại nghiệp vụ. Như, làm phân tích chi tiết thì thu thập bằng chứng ntn, kiểm tra chi tiết thu thập bằng chứng ntn. Trong mỗi loại này phải chi tiết hơn nữa. Ví dụ, kiểm tra tiền, HTK, DT, Giá vốn, ... thì thu thập bằng chứng gì.

Hỏi như bạn chứng tỏ bạn chưa hiểu gì về kiểm toán, vậy cung cấp cho bạn loại bằng chứng gì đây

A

alovo

Trung cấp
Mai Thuy Trang nói:
Em xin có lời chào mọi người!!!!!!!!!!
Hiện nay em đang làm về bằng chứng kiểm toán nhưng không biết tìm ví dụ dẫn chứng ở đâu cả, các anh chị làm ơn giúp giùm em với.
Thanks!
:food-smil Bằng chứng kiểm toán là do kiểm toán viên thu thập được. Ví dụ bạn có bút toán điều chỉnh về doanh thu thì bạn phải chứng minh được tại sao bạn lại điều chỉnh như vậy

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA