Hợp đồng thử việc 6 tháng

• Thread starter ANZ
  • Ngày gửi
D

dakhuc

Guest
25/7/05
14
0
0
47
HCMC
Xin nhờ các bạn giúp tôi một vấn đề khá nan giải như sau:

Tôi đang giúp một công ty XD hoàn thiện chứng từ, trong đó có nhân công thuê ngoài san lấp mặt bằng nhưng không ký HĐLĐ thời vụ tại thời điểm đó (T 02/2005). Giá trị của khoản chi phí thực tế này khá lớn (Cty CP KD Khách san). Xin nhờ các bác giúp cho:
1. Để hoàn thiện chứng từ cho CF này thì làm thế nào?
2. Các thủ tục làm mới cho các đợt sau về NC thuê ngoài: Ký HĐLĐ, đăng ký Chi cục Thuế... bao gồm những gì, thời gian đăng ký, thời hạn HĐ thời vụ...

Xin cảm ơn!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
hoangthihien nói:
Nhân tiện các bác đang thảo luận về vấn đề thử việc 6 tháng , em xin hỏi các bác là : Em mới thi công chức xong và đang thực hiện chế độ thử việc 6 tháng và được hưởng 85% lương bậc 1 , Vậy em xin hỏi là sau hết hợp đồng thử việc thì em có được truy lĩnh 15% lương ko? Hay là .............
Không có chế độ truy lĩnh lương đó đâu bạn ạ! Nhưng thời gian 6 tháng thử việc của bạn sẽ tính gộp vào thời gian công tác của bạn. Chế độ nghỉ phép, tháng lương thứ 13 ....sẽ tính từ thời điểm bạn ký hợp đồng thử việc.

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
To dakhuc
Khoản chi phí lớn như bạn nói mà không có chứng từ quả thật rất khó giải thích.Để hoàn thiện chứng từ cho CF này bạn chỉ cần "chế biến" được HĐLĐ thời vụ hay hợp đồng giao khoán với nhân công thuê ngoài san lấp mặt bằng tại thời điểm (T 02/2005).
Nếu chưa xuất tiền thanh toán khoản chi phí này cho đội nhân công thuê ngoài san lấp mặt bằng đó thì làm lại hợp đồng dễ thôi nhưng nếu chi rồi thì hơi khó vì không biết bây giờ họ có chịu hợp tác không nữa.
2. Các thủ tục làm mới cho các đợt sau về NC thuê ngoài: Bạn có đầy đủ số liệu về hợp đồng lao động theo đúng quy định là được. Như thế bạn có thể giải trinh được với thuế rồi không nhất thiết phải qua đầy đủ hết các cửa ải như bạn kể đâu. OK

D

dakhuc

Guest
25/7/05
14
0
0
47
HCMC
lequanghuy nói:
To dakhuc
Khoản chi phí lớn như bạn nói mà không có chứng từ quả thật rất khó giải thích.Để hoàn thiện chứng từ cho CF này bạn chỉ cần "chế biến" được HĐLĐ thời vụ hay hợp đồng giao khoán với nhân công thuê ngoài san lấp mặt bằng tại thời điểm (T 02/2005).
Nếu chưa xuất tiền thanh toán khoản chi phí này cho đội nhân công thuê ngoài san lấp mặt bằng đó thì làm lại hợp đồng dễ thôi nhưng nếu chi rồi thì hơi khó vì không biết bây giờ họ có chịu hợp tác không nữa.
2. Các thủ tục làm mới cho các đợt sau về NC thuê ngoài: Bạn có đầy đủ số liệu về hợp đồng lao động theo đúng quy định là được. Như thế bạn có thể giải trinh được với thuế rồi không nhất thiết phải qua đầy đủ hết các cửa ải như bạn kể đâu. OK
Cảm ơn bạn Quang Huy đã trả lời.
Nhưng hình như thực tế thì mình khó có thể "chế biến lại" được các HĐ thời vụ này nữa kể cả tìm lại được những nhân công cũ để họ ký. Vì theo qui định thì kế hoạch sử dụng LĐ phải đăng ký với các chi cục thuế trước đó (T 2/2005). Có phải vậy không ???

Bây giờ mình nghĩ ra một cách khác, các bạn cho ý kiến nhé:
Thực tế thì các hạng mục công trình XD này đã được triển khai 1 phần nào đó rồi (khối lượng XL khoảng 3 tỉ), nhưng bây giờ mình cho lùi lại hết tất cả các phiếu xuất kho NVL. Có nghĩa là vật tư mua tại thời điểm T2/2005 thì chỉ làm nhập kho thôi. Cũng có nghĩa là bây giờ mình mới tiến hành XD, san lấp mặt bằng, thuê mướn NC và XK NVL để tiến hành XD.

Các bạn thử nghĩ xem cách này có khiếm khuyết và khó khăn gì không? có hợp lý ko nhé!

Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ!!!

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,382
113
50
TP.HCM
Đến đọan này e rằng bắt đầu đi trái với nội quy của WKT rồi đó bạn à. Không thể công khai trao đổi nhưng thông tin kiểu này trên diễn đàn.

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
Đề nghị trao đổi tiếp qua YM khẩn trương, công an sắp tới rồi đó

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Thuế và thanh tra tài chính không chỉ kiểm tra sổ sách chứng từ mà còn có thể đi tận công trình khảo sát ( đặc biệt với DN xây dựng càng chặt hơn ) nên cách của bạn có nhiều cái không ổn. Đúng như chị Việt Hương nói "vấn đề này" không nên trao đổi trực tiếp trên diễn đàn. Nếu bạn muốn trao đổi tiếp bạn có thể trao đổi qua mail cũng được . Mình chỉ giúp được những gì nhận thấy có thể hợp lý .

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA