Chi phí trong DN là khách sạn

• Thread starter gocnhoyeuthuongne
  • Ngày gửi
G

gocnhoyeuthuongne

Guest
16/5/10
16
0
0
tien giang
Anh/chị giúp em theo kinh nghiệm lâu năm trong nghề thì một doanh nghiệp là khách sạn sẽ phát sinh những chi phí gì? Em muốn có nhiều chi phí nhưng không trực tiếp ở DN nên cũng không biết có chi phí gì phát sinh để tư vấn cho sếp . Không có kinh nghiệm thật khổ quá đi thui

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Anh/chị giúp em theo kinh nghiệm lâu năm trong nghề thì một doanh nghiệp là khách sạn sẽ phát sinh những chi phí gì? Em muốn có nhiều chi phí nhưng không trực tiếp ở DN nên cũng không biết có chi phí gì phát sinh để tư vấn cho sếp . Không có kinh nghiệm thật khổ quá đi thui

Chào bạn!
Theo tôi được biết, một KS kinh doanh thường phát sinh chi phí: Lương; Điện thọai, ADSL, tiền nước bán cho khách, nếu có phục vụ ăn uống thì có nó nữa, ngòai ra còn có chi phí thuê bảo vệ, chi phí đầu tư như xây dựng KS, hoặc lãi vay NH, hoặc tiền thuê đất, ... tóm lại tùy vào mỗi doanh nghiệp bạn ạ.

L

lanhqa

Guest
15/1/10
6
0
0
thai binh
Chào cả nhà!
Ai co kinh nghiệm làm kế toán trong bệnh viện tư nhân, truyền cho mình chút kinh nghiệm với
nó có giống như dn kinh doanh dv khách sạn không nhỉ
help me!!!!!!!!!
Thanks!!!!!!!!!!!!

T

thoayeu

ĂnRau má phá đường tàu đê
7/7/09
200
2
18
41
Hà Nội
Chi phí trong một DN là khách sạn gồm
1. Chi phí chung cho khách sạn như: điện nước, điện thoại, dịch vụ internet......
2. Chi phí trích khấu hao hàng tháng: Cơ sở vật chất phòng, tivi, điều hoà, các máy móc dụng cụ phục vụ cho việc kinh doanh khách sạn.
3. Chi phí nhân viên khách sạn.
4. Chi phí dùng trong phòng: gồm chăn ga gối đệm, bàn chải , xà phòng, nước lau sàn, nước rửa nhà vệ sinh, giấy vệ sinh, khăn tắm, khăn mặt,.........
5. Chi phí tiếp khách nằm trong khoản cho phép
Còn một số chi phí tuỳ doanh nghiệp.

T

thoayeu

ĂnRau má phá đường tàu đê
7/7/09
200
2
18
41
Hà Nội
kế toán bệnh viện tư nhân.

Chào cả nhà!
Ai co kinh nghiệm làm kế toán trong bệnh viện tư nhân, truyền cho mình chút kinh nghiệm với
nó có giống như dn kinh doanh dv khách sạn không nhỉ
help me!!!!!!!!!
Thanks!!!!!!!!!!!!

Kế toán trong bệnh viện tư nhân thì nó cũng là một loại hình dịch vụ, nhưng các hoá đơn đầu vào
không được khấu trừ, và hoá đơn đầu ra không phải nộp thuế, Tuy nhiên việc điều chỉnh thuế thu
nhập doanh nghiệp lại rất khó:
1. Vì bạn phải tìm chi phí hợp lý cho bệnh viện, khấu hao các máy móc thiết bị phải là khấu hao
nhanh.
2. Chi phí chủ yếu thứ 2 là lương nhân viên của Bác sĩ và y tá, Cho lương cao thì lại ảnh hưởng đến
thuế TNCN của nhân viên, như vậy thì khổ nhân viên lắm./
3. Bạn làm kế toán ở bộ phận nào? Những vấn để khó khăn với thuế thì có kế toán trưởng lo rùi,
nếu bạn thu ngân thì chỉ để ý đến số tiền thu đựoc thui, còn làm kế toán mảng thuế thì làm theo chỉ
dẫn của kế toán trưởng là đựơc
4. Nhưng nếu bạn xin làm kế toán trưởng ở bên Bệnh viện thì bạn phải tiềm hiều trước những chi phí
đưa vào cho hợp lý, Nhất là lượng thức ăn chăm sóc bệnh nhân kèm theo (nếu có), và lượng thuốc
nhập khẩu ở nước ngoài vào nữa. Chúc bạn thành công

G

gocnhoyeuthuongne

Guest
16/5/10
16
0
0
tien giang
Chi phí trong một DN là khách sạn gồm
1. Chi phí chung cho khách sạn như: điện nước, điện thoại, dịch vụ internet......
2. Chi phí trích khấu hao hàng tháng: Cơ sở vật chất phòng, tivi, điều hoà, các máy móc dụng cụ phục vụ cho việc kinh doanh khách sạn.
3. Chi phí nhân viên khách sạn.
4. Chi phí dùng trong phòng: gồm chăn ga gối đệm, bàn chải , xà phòng, nước lau sàn, nước rửa nhà vệ sinh, giấy vệ sinh, khăn tắm, khăn mặt,.........
5. Chi phí tiếp khách nằm trong khoản cho phép
Còn một số chi phí tuỳ doanh nghiệp.

Nhưng khổ 1 điều là DN này chỉ có 6 phòng và doanh thu thì mỗi thá
g chỉ có 2 , 3 triệu đồng thôi . Chi phí nhân viên thì pó tay rùi
Chi phí bàn chải , xà phòng thì lại không tìm ra nơi bán có hóa đơn , vả lại số tiền không nhiều
mình chẳng bít phải làm sao luôn. Bạn có cách nào chỉ cho mình với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA