Xuất nhiều danh mục hàng trên 1 hoá đơn?

• Thread starter Lunker
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

Lunker

Trung cấp
26/10/04
118
0
0
43
Ha Noi
Thông thường để cung cấp cho 1 đơn vị bên em xuất khoảng 50 danh mục hàng (mất khoảng 6 hoá đơn), có người tư vẫn cho em làm 1 bảng kê hàng hoá sau đó đóng dấu xác nhận của công ty vào, trên hoá đơn GTGT chỉ cần ghi xuất theo theo bảng kê hàng hoá số.. và số tiền thôi. Liệu thế có đuợc phép không ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
DucThuan

DucThuan

Tè lè ra rồi !
4/12/04
173
4
18
Đầu đường xó chợ
Lunker nói:
Thông thường để cung cấp cho 1 đơn vị bên em xuất khoảng 50 danh mục hàng (mất khoảng 6 hoá đơn), có người tư vẫn cho em làm 1 bảng kê hàng hoá sau đó đóng dấu xác nhận của công ty vào, trên hoá đơn GTGT chỉ cần ghi xuất theo theo bảng kê hàng hoá số.. và số tiền thôi. Liệu thế có đuợc phép không ạ.
Sao lại không, dễ xem và rõ ràng như thế sướng chết còn gì bằng.
Viết 6 hóa đơn như thế dễ sai sót lắm. Nhất là trong lúc rối rắm thì lại nguy nữa. Nói chung là thuyết phục người mua thực hiện theo kiểu này (tiện cả đôi bên).

Sửa lần cuối:
hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Lunker nói:
Được phép bạn ạ. Về Lập bảng kê kèm theo Hoá đơn bạn phải thực hiện theo đúng hướng dẫn tại công văn số 4610 TCT/NV5 ngày 29/12/2003 của Tổng cục thuế. Để mình tìm rồi gửi cho bạn nhé!
Thân,

L

Lunker

Trung cấp
26/10/04
118
0
0
43
Ha Noi
Cám ơn bác nhiều, hiện đại thế mà giờ mình mới biết, hihi

Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
Lunker nói:

Nên viết từng mặt hàng bạn à.
Làm máy vi tính quen rồi, lâu lâu viết hóa đơn để luyện chữ đẹp và rèn luyện tính tập trung.

Không nên làm như các bác già hướng dẫn, sau này không biết viết chữ đâu đó.

L

Lunker

Trung cấp
26/10/04
118
0
0
43
Ha Noi
hihi, vì luyện chữ mà em đã cho đi nửa quyển hóa đơn rùi đấy, cái thì hỏng, cái thì viết sai, cái thì nhầm giá, cái thì nhầm tổng, bó tay. Còn kế toán già bên em thì lại không cho làm thế đâu, bắt viết tay hết mới kinh chứ.

DucThuan

DucThuan

Tè lè ra rồi !
4/12/04
173
4
18
Đầu đường xó chợ
Lunker nói:
hihi, vì luyện chữ mà em đã cho đi nửa quyển hóa đơn rùi đấy, cái thì hỏng, cái thì viết sai, cái thì nhầm giá, cái thì nhầm tổng, bó tay. Còn kế toán già bên em thì lại không cho làm thế đâu, bắt viết tay hết mới kinh chứ.

Để viết tương đối chính xác, em thiết kế trên bảng tính giống như mẫu hóa đơn vậy, sau đó in ra rồi fax cho người nhận, confirm với họ trước, nếu họ đồng ý, em copy i sì như thế, là xong. Đỡ phải viết sai, làm thử đi. Tui đã từng làm, sai sót sẽ ít đi. Viết sai nhiều như thế, khổ lắm.
Thân.

Q

Quynh Huong

Trung cấp
13/9/05
107
0
0
46
Hanoi
Vivavina nói:
Làm máy vi tính quen rồi, lâu lâu viết hóa đơn để luyện chữ đẹp và rèn luyện tính tập trung.

Ối bác Vivavina ơi. Bác thử tưởng tượng 1 tháng có khoảng 200 - 300 khách hàng, mỗi khách hàng viết hết 6 tờ hoá đơn thì sẽ hết bao nhiêu quyển hoá đơn??? Đấy là chưa kể viết sai, viết hỏng. Hoá đơn tự in còn đỡ chứ tháng nào cũng vài lần đi gặp bác ấn chỉ thì sao nhỉ???? Em thấy mỗi tháng gặp 1 lần đã ớn cực kỳ rồi. Chưa kể còn bị mắng vì viết sai nhiều quá (sai 1 dòng cũng phải viết lại cả tờ rồi) :p
thêm vào đó cái thời gian viết từng ấy tờ hoá đơn chắc sau đó phải đi tập viết lại í chứ (vì viết nhiều mỏi tay, chữ càng ngày càng xấu đi)
Thời đại văn minh, lại được pháp luật hỗ trợ mà bác còn dạy như thế. :p :p :p

Lostly

Lostly

Trung cấp
Vivavina nói:

Eo ơi nếu bây giờ làm kế toán mà phải viết tay suốt như hồi xưa thì có khi em học xong chẳng có cơ hội mà làm nghề này nữa ý. Chữ em xấu kinh dị ( nhiều lúc em còn chẳng dichj được nữa). Nhưng mà vụ này mà viết tay thì chuối lắm mà lại dễ sai nữa được phép làm bảng kê là sướng rồi. Nguyên tắc hàng đầu của KT là chính xác cơ mà.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA