Khai trị giá tính thuế nhập khẩu

• Thread starter ngocanhnguyen234
  • Ngày gửi
N

ngocanhnguyen234

Sơ cấp
21/1/10
3
0
0
HN
Dear All,
Các bạn vui lòng chỉ cho mình cách khai trị giá hàng hoá nhập khẩu theo giá FOB trong Misa với.
Nhập khẩu theo giá FOB, trị giá hàng hoá để tính thuế nhập khẩu là : giá mua hàng hoá trên hoá đơn thương mại + chi phí vận chuyển đường biển ( OF )+ Phí cầu cảng ( THC ). Trong Misa phần mua hàng chỉ có phần khai: số lượng hàng hoá, đơn giá, thành tiền chỉ ra được số tiền trên hoá đơn thương mại, nên mình không biết phí OF và phí THC cho vào đâu để tính thuế NK và VAT được đầy đủ.
Cảm ơn !

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hung09

Cao cấp
22/12/06
257
0
16
40
Hà nội
Dear All,
Các bạn vui lòng chỉ cho mình cách khai trị giá hàng hoá nhập khẩu theo giá FOB trong Misa với.
Nhập khẩu theo giá FOB, trị giá hàng hoá để tính thuế nhập khẩu là : giá mua hàng hoá trên hoá đơn thương mại + chi phí vận chuyển đường biển ( OF )+ Phí cầu cảng ( THC ). Trong Misa phần mua hàng chỉ có phần khai: số lượng hàng hoá, đơn giá, thành tiền chỉ ra được số tiền trên hoá đơn thương mại, nên mình không biết phí OF và phí THC cho vào đâu để tính thuế NK và VAT được đầy đủ.
Cảm ơn !

Bạn vào mẫu thay đổi mẫu cho hiển thị cột giá hải quan. Khi nhập xong số lượng đơn giá bạn tính thêm chi phí OF và THC vào chương trình sẽ tính thuế NK theo giá này.

Good luck !

Y

yeunguoicochu

Sơ cấp
5/3/09
12
0
1
TP.HCM
Chào cả nhà!
Mình đang có kế hoạch mua MISA, mình đang dùng Trial, nhưng bên mình hàng nhập khẩu, phần thuế nhập khẩu sẽ dc hoàn lại, mình trêu TK 1388 chứ k đưa vào gtrị hàng nhập dc, bây h mình nhập ntn, cả nhà giúp mình nhé!
Thanks!

H

hung09

Cao cấp
22/12/06
257
0
16
40
Hà nội
Support misa !

Chào cả nhà!
Mình đang có kế hoạch mua MISA, mình đang dùng Trial, nhưng bên mình hàng nhập khẩu, phần thuế nhập khẩu sẽ dc hoàn lại, mình trêu TK 1388 chứ k đưa vào gtrị hàng nhập dc, bây h mình nhập ntn, cả nhà giúp mình nhé!
Thanks!

Chào bạn !
Với bút toán đó bạn vào Nghiệp vụ \ Tổng hợp \ Chứng từ nghiệp vụ khách hạch toán N1388 \ C3333 là OK !

Chúc bạn thành công !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA