các bác làm ơn chỉ giùm với !

• Thread starter Pham Cong
  • Ngày gửi
P

Pham Cong

Guest
22/7/05
47
0
0
44
TP HCM
Tôi không hiểu máy tính của tôi bị làm sao nữa. Gần đây khi tôi use EXel thì thấy như sau: VD
ô A2 có giá trị 2
Ở ô A3 khi tôi gõ = +A2 thì kết quả hiện lên là CHƯƠNGI
Tương tự như vậy khi tôi thực hiện các công thức thì kết quả thường là các chữ, CHƯƠNG I, CHƯƠNG II, CHƯƠNG III ...
Tôi không biết tại làm sao nữa, các bác có ai biết thì chỉ giúp tôi với !
Xin cảm ơn các bác nhiều lắm !

Khóa học Quản trị dòng tiền
adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Pham Cong nói:
Tôi không hiểu máy tính của tôi bị làm sao nữa. Gần đây khi tôi use EXel thì thấy như sau: VD
ô A2 có giá trị 2
Ở ô A3 khi tôi gõ = +A2 thì kết quả hiện lên là CHƯƠNGI
Tương tự như vậy khi tôi thực hiện các công thức thì kết quả thường là các chữ, CHƯƠNG I, CHƯƠNG II, CHƯƠNG III ...
Tôi không biết tại làm sao nữa, các bác có ai biết thì chỉ giúp tôi với !
Xin cảm ơn các bác nhiều lắm !
Bạn vào Tools - AutoCorrect Options, vào Tab Auto Correct để xóa những chữ đó đi.
AutoCorrect là chức năng của Office nhằm sửa những chữ sai khi đánh máy thành những chữ đúng. Một số người sử dụng chức năng này để đánh máy khi phải đánh máy nhiều từ lặp lại.

W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
51
Ho Chi Minh
adam_tran nói:
Bạn vào Tools - AutoCorrect Options, vào Tab Auto Correct để xóa những chữ đó đi.
AutoCorrect là chức năng của Office nhằm sửa những chữ sai khi đánh máy thành những chữ đúng. Một số người sử dụng chức năng này để đánh máy khi phải đánh máy nhiều từ lặp lại.
Nghe hơi lạ. Còn 1 nguyên nhân nữa, có thể là do format ở dòng số 3.

Nói suông khó hình dung lắm, nếu bạn có điều kiện xin bạn vui lòng gửi file cho tôi tham khảo được không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA