Địa chỉ theo hộ khẩu và địa chỉ cư trú trên tờ khai xin cấp MST gửi cho CQT

• Thread starter wen
  • Ngày gửi
W

wen

Trung cấp
7/1/10
172
3
18
Hà Nội
Anh chị ơi giúp em với. Trên tờ khai đăng ký MST cho NV, phần địa chỉ theo hộ khẩu và theo cư trú em lại điền trùng nhau. Mà thực tế thì lại khác nhau, hộ khẩu thì ở tỉnh, cư trú thì ở HN. Vậy giờ em phải làm ntn? mẫu biểu để làm công văn sửa ra sao? em lại làm sai mất mấy tập rồi cơ, có bị phạt gì không nhỉ?
Mong các anh chị chỉ giáo

Khóa học Quản trị dòng tiền
lovely9999

lovely9999

Trung cấp
21/7/10
115
1
0
38
Hà Nội
Hôm qua mình cũng đi đăng ký MST cho nhân viên mới và gặp tình huống như bạn. Họ nói mình về khai lại và gửi lại file trên mạng. Phần đăng ký theo hộ khẩu thì ghi đúng như trong CMND của người đó. Phần địa chỉ theo cư trú thì ghi nơi tạm trú mà nhân viên đó đang ở. Bạn không thể kê trùng khi người đó quê ở Hoà Bình mà giờ địa chỉ cư trú cũng kê ở HB trong khi họ đang làm ở HN được.

W

wen

Trung cấp
7/1/10
172
3
18
Hà Nội
Chính xác, thế mấy file mình gửi từ năm 2009 làm sai thì có seo không nhỉ?bi giờ làm lại tất cả cùng một file hay là ai sai ở file nào thì làm lại ở file đó

lovely9999

lovely9999

Trung cấp
21/7/10
115
1
0
38
Hà Nội
Mình nghĩ đó đều là những người chưa được cấp MST phải không, vậy nên bạn làm ra 1file. Trên file đó là tất cả những người cần cấp MST. Coi như mình lập lại 01 bản mới, đầy đủ và hoàn thiện.

B

blackbear

Sơ cấp
1/2/09
22
0
0
37
TPHCM
nhưng mà họ đã có MST chưa?

W

wen

Trung cấp
7/1/10
172
3
18
Hà Nội
Họ đã được cấp MST rồi bạn ah. vậy thì làm thế nào bây giờ. Ngày trước chị kt cũ làm nv, hum nay mình cũng định đi làm cho mấy người mới thì mới phát hiện ra. Giải quyết ra sao nhỉ

W

wen

Trung cấp
7/1/10
172
3
18
Hà Nội
Cả nhà cho mình xin ý kiến với

lovely9999

lovely9999

Trung cấp
21/7/10
115
1
0
38
Hà Nội
Họ đã được cấp MST rồi bạn ah. vậy thì làm thế nào bây giờ. Ngày trước chị kt cũ làm nv, hum nay mình cũng định đi làm cho mấy người mới thì mới phát hiện ra. Giải quyết ra sao nhỉ

Những người đã đựơc cấp MSTCN rồi thì thôi bạn ạ, khỏi cần làm lại. Chỉ cần đăng ký cho nhân viên mới thôi. Lưu ý là phải thay đổi đuôi tệp file nhé. Không thể là 001.xls nữa mà là 002 hoặc....00n đấy. Nếu không thì bên thuế không nhận được file gửi vào mạng đâu.

W

wen

Trung cấp
7/1/10
172
3
18
Hà Nội
Vậy những người kia lúc bên thuế họ hỏi thì ntn nhỉ, chẳng biết đâu mà làn nữa, đau đầu quá.ko biết có bị phạt gì không, uh, các tệp của bọn mình làm đều theo số thứ tự duôi mà.bọn mình làm đến tệp thứ 006 rùi, bên mình không nhiều nv nên mỗi lần có nv mới thì đi làm cho họ nên số lượng ng trong một tệp thì chỉ có 1 hoặc 2 ng một thôi

lovely9999

lovely9999

Trung cấp
21/7/10
115
1
0
38
Hà Nội
Vậy những người kia lúc bên thuế họ hỏi thì ntn nhỉ, chẳng biết đâu mà làn nữa, đau đầu quá.ko biết có bị phạt gì không, uh, các tệp của bọn mình làm đều theo số thứ tự duôi mà.bọn mình làm đến tệp thứ 006 rùi, bên mình không nhiều nv nên mỗi lần có nv mới thì đi làm cho họ nên số lượng ng trong một tệp thì chỉ có 1 hoặc 2 ng một thôi

Mình nghĩ bạn không cần quan tâm đến những người trước đó đã được cấp MST. Quan trọng là họ đã có MST và giờ mình căn cứ vào lương để biết họ có phải đóng thuế hay không thôi.

T

Thachl

Guest
12/2/14
1
0
1
34
TP HCM
Ðề: Địa chỉ theo hộ khẩu và địa chỉ cư trú trên tờ khai xin cấp MST gửi cho CQT

Sao mình đăng ký rất nhiều lần rồi, vẫn không thấy có vấn đề gì nhỉ? trên phần mềm hỗ trợ đăng ký mã số thuế thuế cá nhân nó tự động nhảy thông tin thường trú qua cư trú, khác nhau nó bảo lỗi mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA