Giúp em với, em viết sửa hóa đơn đỏ

• Thread starter mamnonketoan
  • Ngày gửi
M

mamnonketoan

Sơ cấp
17/7/09
6
0
0
hanoi
Các anh các chị ơi, em viết hóa đơn đỏ cho khách hàng:
Giá đơn vị 291.500
Số lượng 2
Thành tiền 291.500 (lẽ ra là 583.000)
Em đã cố gắng viết đè lên nhưng trông vẫn xấu và lộ liễu nữa.
Huhu, các anh chị khuyên giúp em nên làm gì ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoang trang 4 ever

Sơ cấp
19/4/10
11
0
0
36
hai phong
bạn có thể đóng dấu tròn của công ty vào hoặc là làm biên bản huỷ hoá đwon và cuối tháng gửi lên chi cục thuế là dược. bạn đừng lo

lovely9999

lovely9999

Trung cấp
21/7/10
115
1
0
38
Hà Nội
Bạn ơi. Huỷ HĐ đó đi và viết cái khác. Nếu bạn không huỷ thì có lẽ khi bên nhận HĐ sẽ yêu cầu huỷ vì như bạn nói về hình thức là xấu và lộ liệu. Còn về mặt pháp luật là không được chấp nhận vì không được gạch, xoá, tẩy sửa.... trong HĐ.
Nếu HĐ chưa xé khỏi quyển thì gạch chéo 03 liên của số HĐ đó và ghi là huỷ HĐ. Nếu giao cho khách hàng rồi thì làm biên bản huỷ HĐ và phải có xác nhận, ký, đóng dấu của 2 bên vào biên bản đó. Bạn phải thu về liên đỏ nhé (liên giao cho khách hàng ấy)

M

MEOGHE

Sơ cấp
8/7/10
22
0
0
Hà Nội
Bạn ơi. Huỷ HĐ đó đi và viết cái khác. Nếu bạn không huỷ thì có lẽ khi bên nhận HĐ sẽ yêu cầu huỷ vì như bạn nói về hình thức là xấu và lộ liệu. Còn về mặt pháp luật là không được chấp nhận vì không được gạch, xoá, tẩy sửa.... trong HĐ.
Nếu HĐ chưa xé khỏi quyển thì gạch chéo 03 liên của số HĐ đó và ghi là huỷ HĐ. Nếu giao cho khách hàng rồi thì làm biên bản huỷ HĐ và phải có xác nhận, ký, đóng dấu của 2 bên vào biên bản đó. Bạn phải thu về liên đỏ nhé (liên giao cho khách hàng ấy)

Đúng đó,bạn nên huỷ hoá đơn đó đi và đừng xé ra huỷ cả 3 liên luôn để đỡ phải làm biên bản huỷ ( đỡ phức tạp)

N

Ninhan

Trung cấp
6/1/09
61
0
6
TP.HCM
Không nên sửa xóa trong hóa đơn.
Xử lý như lovely9999 là phù hợp
Cách tốt nhất là hủy hóa đơn cũ, lập hóa đơn mới cho nó lành và chắc chắn được chấp nhận.

Hoakhe

Hoakhe

Trung cấp
22/12/09
167
4
18
Ninh Bình
Giá đơn vị 291.500
Số lượng 2

Theo TT120/2002:
1.10- Trường hợp lập lại hoá đơn:
........
Những trường hợp hoá đơn đã được xé rời khỏi quyển, sau đó phát hiện sai phải huỷ bỏ thì tổ chức, cá nhân phải lập biên bản có chữ ký xác nhận của bên mua hàng, bên bán hàng, nếu là tổ chức phải có ký xác nhận (đóng dấu) của người đứng đầu tổ chức; bên mua hàng, bên bán hàng phải chịu trách nhiệm trước pháp luật về số hoá đơn huỷ bỏ.

Không có VB nào cho phép sửa trên hóa đơn bạn nhé, tuy nhiên một số CQ thuế vẫn chấp nhận biên bản điều chỉnh hóa đơn với những sai sót nhỏ không ảnh hưởng đến số tiền trên hoá đơn.

H

hangktacb

Guest
28/4/09
20
0
0
bac ninh
Bên e nhận được hoá đơn gtgt đầu vào viết sai đã yêu cầu bên bán huỷ hoá đơn đó và viết lại hoá đơn mới. bên bán cũng viết lại hoá đơn đúng nhưng ko thấy làm biên bản huỷ hoá đơn đưa sang bên e ký xác nhận. vậy bên e có bị sao ko? Các anh chị giúp e với.

N

nguoihanoi1977

Trung cấp
2/3/10
129
7
18
46
Đội Cấn
Giá đơn vị 291.500
Số lượng 2

Chào bạn,
Trường hợp của bạn nên làm như sau:
bước 1, bạn sửa lại số 2 ở sột số lượng thành số 1 (nếu thấy xấu quá thì chỉ cần đóng dấu treo vào đó là được)
bước 2, bạn viết thêm 1 hóa đơn tương tự như thế với số lượng là 1
vậy là tổng 2 hóa đơn của bạn là đúng số tiền rồi đó. lần sau nhớ chú ý khi viết hóa đơn đỏ nhé.
chúc bạn thành công!

nhung0601

nhung0601

hoa lộc vừng
28/1/10
406
1
18
Xứ Nghệ - Hà Thành
Bên e nhận được hoá đơn gtgt đầu vào viết sai đã yêu cầu bên bán huỷ hoá đơn đó và viết lại hoá đơn mới. bên bán cũng viết lại hoá đơn đúng nhưng ko thấy làm biên bản huỷ hoá đơn đưa sang bên e ký xác nhận. vậy bên e có bị sao ko? Các anh chị giúp e với.

cái này bây giờ mình mới nghe thấy nè bên bán ko yêu cầu hủy hóa đơn vậy là sao nhỉ?

P

phi_yen

Trung cấp
15/1/05
110
0
0
Web Kế Toán
Đã từ lâu lắm rùi (2007 hay 2008 gì đó) đã không còn cho phép sửa chữa trên HĐ rùi đóng dấu lên nữa. Nên có sai sót tốt nhứt là làm thủ tục huỷ rùi xuất HĐ khác.

M

mamnonketoan

Sơ cấp
17/7/09
6
0
0
hanoi
Em rất cám ơn các anh các chị đã giúp đỡ ạ.

Hoakhe

Hoakhe

Trung cấp
22/12/09
167
4
18
Ninh Bình
1. Nếu hóa đơn hủy đó bên em đã kê khai khấu trừ thuế thì y/c bên bán làm BB hủy HD đó để có cơ sở giải trình với CQ thuế kèm theo hóa đơn họ đã xuất thay thế.
2. Nếu hóa đơn hủy đó mà bên em chưa kê khai thuế thì không cần thiết BB hủy, vì trên SSKT và bảng kê 01-2/GTGT chỉ thể hiện HD thay thế thôi.

T

Thà1984

Sơ cấp
11/7/18
5
0
1
40
Giá đơn vị 291.500
Số lượng 2
Mình biết chổ tẩy HD đỏ làm theo yêu cầu của khách hàng liên -2-3-ĐT: 0169.3132507

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA