Nhân viên tự túc phương tiện đi lại sẽ tính như thế nào ???

• Thread starter Lecuong
  • Ngày gửi
L

Lecuong

Guest
Em đang làm bảng chế độ công tác phí cho nhân viên. Có vấn đề là khi nhân viên đi thi công Ctr họ tự túc phương tiện đi lại (đi trong ngày chứ ko ở lại Ctr, Ctr cách Cty ~ 70 km) thì em sẽ tính hỗ trợ ntn ? Hoặc Cty các anh(chị) có mức ntn thì bảo giùm em với. Cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Lecuong nói:
Em đang làm bảng chế độ công tác phí cho nhân viên. Có vấn đề là khi nhân viên đi thi công Ctr họ tự túc phương tiện đi lại (đi trong ngày chứ ko ở lại Ctr, Ctr cách Cty ~ 70 km) thì em sẽ tính hỗ trợ ntn ? Hoặc Cty các anh(chị) có mức ntn thì bảo giùm em với. Cảm ơn nhiều.
Những việc này nên đưa vào qui chế nội bộ đơn vị là tốt nhất.
Mức qui định đối với những người đi lại bằng phương tiện tự túc :
- Thanh toán bằng vé nếu đi xe ngoài hoặc ấn định một múc chi cho nội dung này: Nên qui định số tiền /1km. VD:1.000đ/km.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Lecuong nói:
Đúng vậy, cái này nên tính theo qui chế nội bộ của từng đơn vị. VD như ở công ty mình: nếu công tác trong nội thành - bán kính 50km sẽ tinhd trợ cấp theo tháng: 100000VNĐ/tháng, còn nếu công tác xa trên 50km, thì sẽ tính theo: đi bằng phương tiện giao thông công cộng sẽ căn cứ trên vé tàu xe. còn nếu tự túc phương tiện đi lại sẽ tính bằng giá với bảng giá công cộng của công ty vận tải, trường hợp miền núi, Hải đảo sẽ tính gấp đôi so với giá của công ty vận tải.
Vậy bạn hãy căn cứ vào tình hình thực tế của cty mà xác định được qui chế về việc này.

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Chỗ mình thường tính cây số từ lúc đi đến lúc về 1 ngày và quy đổi ra tiền xăng theo giá thị trường. Không biết chỗ các bạn như thế nào.

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
A

AC3K

Cao cấp
27/6/05
679
6
18
HCM
Thường thì chi phí này thì tùy từng doanh nghiệp đưa vào nội quy nội bộ cụ thể, có nội quy thì bạn dựa vào đó mà làm thôi.
Nếu cty bạn chưa có nội quy thì bạn cứ dựa vào các tính của những nguờoi tham gia trả lời bạn rồi bạn Tự Xây dựng nó thành nội quy và phải trình cho sếp duyệt đấy bạn nhé (không dc tự ý dâu)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA