Phat 1 lần số thuế truy thu

• Thread starter daohongvan
  • Ngày gửi
D

daohongvan

Guest
20/6/09
1
0
0
Thai Binh
Các bác ơi cho tôi hỏi với:
Có 1 doanh nghiệp thanh tra quyết toán thuế 2 năm sau đó cơ quan thuế phát hiện một số khoản chi không đúng nguyên tắc và bị truy thu 1 khoản tiền.( ví dụ 100 triệu)
Giám đốc công ty chỉ được ký biên bản két luận sau thanh tra số tiền truy thu là ( 100 triệu)
Nhưng sau đó phòng thanh tra chuyển số nợ sang bộ phận quản lý nợ thì lại có quyết định của cục trưởng ký truy thu 1 lần( có nghĩa là nộp số tiền truy thu 100 triệu và nộp phạt thêm 100 triệu nữa) Nhưng tôi muốn tham khảo ý kiến các bác là căn cứ vào luật kế toán nào và doanh nghiệp rơi vào trường hợp nào thì bị phạt, truy thu như thế
Cám ơn các bác trước nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Các bác ơi cho tôi hỏi với:
Có 1 doanh nghiệp thanh tra quyết toán thuế 2 năm sau đó cơ quan thuế phát hiện một số khoản chi không đúng nguyên tắc và bị truy thu 1 khoản tiền.( ví dụ 100 triệu)
Giám đốc công ty chỉ được ký biên bản két luận sau thanh tra số tiền truy thu là ( 100 triệu)
Nhưng sau đó phòng thanh tra chuyển số nợ sang bộ phận quản lý nợ thì lại có quyết định của cục trưởng ký truy thu 1 lần( có nghĩa là nộp số tiền truy thu 100 triệu và nộp phạt thêm 100 triệu nữa) Nhưng tôi muốn tham khảo ý kiến các bác là căn cứ vào luật kế toán nào và doanh nghiệp rơi vào trường hợp nào thì bị phạt, truy thu như thế
Cám ơn các bác trước nhé

Bạn có thể tìm hiểu kỹ hơn về vấn để xử phạt vi phạm pháp luật thuế trong thông tư 61 (file dưới đây):

Thân!

Đính kèm

• TT61.Xu_ lys vi pha_m phap lu_t thu.rar
    45.1 KB · Lượt xem: 55
N

ngocdiep86

Sơ cấp
13/3/10
23
0
0
37
Duong Thanh Nien
Trong TT 61 có nói tại Mục "IV.Xử phạt đôí vơí hành vi trốn thuế,gian lận thuế":
Ngươì nộp thuế có hành vi trốn thuế,gian lận thuế thì phải nôp đủ sôs tiền trốn thuế,số tiền thuế gian lân như sau:
1.Phạt tiền 1 lần tính trên số thuế trốn,số thuế gian lận đôí vơí ngươì vi phạm lần đâù
Bạn tham khảo nha!Good luck

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA