Chi phí đào tạo nhân viên quản lý.

• Thread starter Lunker
  • Ngày gửi
L

Lunker

Trung cấp
26/10/04
118
0
0
43
Ha Noi
Trong các công ty tư nhân, nhưng chi phí này có được coi là hợp lý không ạ, liệu có mức giới hạn nào không, cái này do mình tự xây dựng hay phải theo hướng dẫn nào, mong các bác chỉ giúp.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Lunker nói:
Trong các công ty tư nhân, nhưng chi phí này có được coi là hợp lý không ạ, liệu có mức giới hạn nào không, cái này do mình tự xây dựng hay phải theo hướng dẫn nào, mong các bác chỉ giúp.
Cái này thì tuỳ loại chi phí đào tạo mới được chấp nhận vào chi phí hợp lý thôi bạn ạ, và chắc chắn là có giới hạn đó. Vd như chi phí đào tạo thạc sĩ quản lý cho nhân viên thì hoàn toàn không được.:biggrin:

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Tại điểm 4, mục III, phần B của Thông tư số 128/2003/TT-BTC có nói tới chi phí hợp lý để tính thu nhập chịu thuế sẽ gồm: chi phí cho đào tạo lao động nhưng lại gài thêm dòng chữ theo chế độ quy định, sặc mùi nhà nước.

Do đó, trong trường hợp này chỉ áp dụng cho DN nhà nước mà thôi, với DN tư nhân sẽ không được tính vào chi phí hợp lý để tính thu nhập chịu thuế.

Lunker nói:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA