Cách sử dụng hàm

• Thread starter lathanhtom
  • Ngày gửi
L

lathanhtom

Guest
8/8/05
46
0
0
47
hcmc
To Workman,
Không có mức thưởng cho mức doanh số đạt 40tr như trong ví dụ của bác, bác xem từng mức thưởng mà bác Tuân liệt kê ra là chính xác như của công ty tôi đưa ra.Khi đó rõ ràng là với doanh số đạt 195 và 145 công thức của bác chỉ tính dược có hai mức thưởng. Bác cứ xoá đi mức dsố 40tr để thử xem.
Tôi cũng muốn có 1 công thức thuần excel để giải quyết vấn đề này vì vụ VBA tôi hơi bị "mù". please try
Tôi lướt EFC thấy mấy bài viết của bác rất hay, rất phục. Hẹn khi nào được uống cafe cùng bác .Thanks bác nhiều nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
52
Ho Chi Minh
lathanhtom nói:
To Workman,
Không có mức thưởng cho mức doanh số đạt 40tr như trong ví dụ của bác, bác xem từng mức thưởng mà bác Tuân liệt kê ra là chính xác như của công ty tôi đưa ra.Khi đó rõ ràng là với doanh số đạt 195 và 145 công thức của bác chỉ tính dược có hai mức thưởng. Bác cứ xoá đi mức dsố 40tr để thử xem.
Tôi cũng muốn có 1 công thức thuần excel để giải quyết vấn đề này vì vụ VBA tôi hơi bị "mù". please try
Tôi lướt EFC thấy mấy bài viết của bác rất hay, rất phục. Hẹn khi nào được uống cafe cùng bác .Thanks bác nhiều nhé.
Ờ đúng là không có mức 40. Đấy là tôi tự thêm vào để công thức Excel xử lý đấy mà.

Bình thường tôi không câu nệ hình thức lắm, quan trọng kết quả đạt được chính xác là được. Trong worksheet, tôi đã thêm vào đủ loại mức trung gian để đảm bảo công thức Excel hoạt động chính xác.

B

Bao Nhi

Guest
14/10/05
1
0
0
45
HA NOI
Đọc các bài viết về VBA mà thấy tôi thấy tò mò quá, mình chẳng hiểu gì nhưng vẫn thấy thích. THẾ MỚI ĐAU !
Cùng nhau ta đi lên cái nhỉ ? Mở lớp học lẫn nhau đi thôi.
Tôi đăng ký đầu danh sách nha !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA