Giải bài tập KTTC

• Thread starter travan
  • Ngày gửi
travan

travan

Sơ cấp
5/3/10
15
0
0
tam duong- vinh phuc
Chào cả nhà, em đang ôn thi LT có 1 đề KTTC của HVTC từ những năm trước mọi người cùng giả giúp em nhé:
Đề: Doanh nghiệp X SxSp A, kế toán hàng tồn kho theo pp kê khai thường xuyên, nộp thuế GTGT khấu trừu thuế 10%, trong năm N có số liệu sau (đơn vị:1000đ)
CPSXDD ĐK: 100.000 CPSXDDCK 80.000
1. Tính CPNVLTT, CPNCTT, CPSXC, CPBH, CPQLDN, DTBH
2. Định khoản các nghiệp vụ liên quan( cả tập hợp CP, DT và bút toán kết chuyển)
Biết: toàn bộ SP SX ra trong kỳ đều được giao bán hết, không qua kho, không có sp tồn kho.
Cả nhà giúp em nhé.Cảm ơn mọi người

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

Quang Kim Son

Cao cấp
21/7/06
223
0
16
Thủ đô của Resort
Hình như đề bị thiếu đấy bạn. Nếu bấy nhiêu thông tin thì không đủ dữ liệu để có đáp án đâu.

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Có gì đâu dể mà tính chi phí, định khoản cái gì bây giờ hả trời ?

travan

travan

Sơ cấp
5/3/10
15
0
0
tam duong- vinh phuc
hix, thì cái đề nó như thế em không hiểu mới hỏi cả nhà mà. Thực ra là có kẻ bảng và yêu cầu điền số liệu nhưng mà em chép như thế này cho dề mà, nội dung không thay đổi.

thanhtuy

thanhtuy

Thích thì chiều
9/2/09
192
2
0
HCM
hix, thì cái đề nó như thế em không hiểu mới hỏi cả nhà mà. Thực ra là có kẻ bảng và yêu cầu điền số liệu nhưng mà em chép như thế này cho dề mà, nội dung không thay đổi.

Bạn xem lại đề bài đi, chứ như vầy có biết gì đâu mà giúp

travan

travan

Sơ cấp
5/3/10
15
0
0
tam duong- vinh phuc
Thôi cảm ơn cả nhà, em đọc lại đề vẫn vậy. Em chưa gặp dạng này bao giờ. Bó tay luôn

S

saokim122

Sơ cấp
21/9/09
9
0
0
NB
Bạn dùng Gtrinh KTTC của HVTC đi, trong đó có những bt tự ra số liệu theo 1 khuôn khổ nào đó mà đề yêu cầu, và mình k nhầm thì đề bài bạn đưa ra la tự cho số liệu và thực hiện 2 yêu cầu trên.

B

bui tien thanh

Guest
3/3/10
7
0
0
35
nam dinh
Không có nghiệp vụ kinh tế phát sinh trong kỳ hả bạn?

M

MON06

Sơ cấp
7/10/09
44
0
6
empty
Chào cả nhà, em đang ôn thi LT có 1 đề KTTC của HVTC từ những năm trước mọi người cùng giả giúp em nhé:
Đề: Doanh nghiệp X SxSp A, kế toán hàng tồn kho theo pp kê khai thường xuyên, nộp thuế GTGT khấu trừu thuế 10%, trong năm N có số liệu sau (đơn vị:1000đ)
CPSXDD ĐK: 100.000 CPSXDDCK 80.000
1. Tính CPNVLTT, CPNCTT, CPSXC, CPBH, CPQLDN, DTBH
2. Định khoản các nghiệp vụ liên quan( cả tập hợp CP, DT và bút toán kết chuyển)
Biết: toàn bộ SP SX ra trong kỳ đều được giao bán hết, không qua kho, không có sp tồn kho.
Cả nhà giúp em nhé.Cảm ơn mọi người

đề bài yêu cầu tự cho số liệu, tức là các khoản mục chi phí bạn sẽ tự ra sao cho phù hợp với qui mô của cty sản xuất thôi.
bạn sử dụng công thức tính tổng giá thành sx:
tổng Z=Giá trị SPDD đầu kỳ+tổng CPSXPS trong kỳ-Giá trị SPDD cuối kỳ
thế là ok

Z

ZAdvedesot

Guest
29/4/11
2
0
0
USA
D

dunghatinh

Trung cấp
22/9/09
142
1
0
HCM
nếu mà đề tự cho số liệu thì người ta sẽ nói rõ là tự cho số liệu phù hợp, mà đã cho sẳn 1 bảng rồi thì sẽ có các dữ liệu để tính, mình học tài chính 4 năm chưa bao h thấy 1 đề bài nào như thế cả

Z

ZAdvedesot

Guest
29/4/11
2
0
0
USA
torby skórzane q 7k

torebki listonoszki kazar torebki torebki david jones
<a href="http://torebki4you.com">torebki david jones</a> torebki kazar torebki 2011
modne torebki 2011 torebki torby damskie torebki wizytowe torebki damskie sklep internetowy tanie torebki
modne torebki 2011 torebki kazar torebki damskie sklep internetowy

M

merykool

Sơ cấp
24/5/11
5
0
0
33
tp nam định
chào bạn ,mình cũng vừa ôn LT ở HVTC dạng bài này mình cũng đang nghien cứu ,phải tự cho số liệu hết bạn ak ,cứ cho nó tương ứng nhau 1 chút .

X

xhnt197205

Sơ cấp
6/9/10
46
0
0
Hà Nội
Đề Học viện tài chính thường ra đề mở. Cái này em cứ tự cho số liệu mà giải thôi, làm sao khớp CP SXDD DK và CP SXDD CK là đc. Ra vậy để tránh tình trạng chép bài theo nhau ấy mà

nếu mà đề tự cho số liệu thì người ta sẽ nói rõ là tự cho số liệu phù hợp, mà đã cho sẳn 1 bảng rồi thì sẽ có các dữ liệu để tính, mình học tài chính 4 năm chưa bao h thấy 1 đề bài nào như thế cả
Bạn này bạn bảo học HVTC 4 năm mà chưa thấy dạng này bao giờ thì hơi vô lý à nha. Dạng đề này còn dễ hơn là dạng HVTC ra số liệu rồi

Sửa lần cuối:
D

dunghatinh

Trung cấp
22/9/09
142
1
0
HCM
Đề Học viện tài chính thường ra đề mở. Cái này em cứ tự cho số liệu mà giải thôi, làm sao khớp CP SXDD DK và CP SXDD CK là đc. Ra vậy để tránh tình trạng chép bài theo nhau ấy mà

Bạn này bạn bảo học HVTC 4 năm mà chưa thấy dạng này bao giờ thì hơi vô lý à nha. Dạng đề này còn dễ hơn là dạng HVTC ra số liệu rồi

Nếu mà tự ra số liệu thì sẽ có câu "tự cho các số liệu phù hợp", bạn ấy trích ra 1 cái đề như thế thì tất nhiên là chưa gặp bao giờ
rồi. Hoặc cho cái bảng như bạn đó nói nhưng bạn không đưa lên.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA