Học Kế Toán tin học!

• Thread starter gacon0904
  • Ngày gửi
G

gacon0904

Guest
9/7/05
81
0
0
42
tphcm
Em đang học kế toán tin học. Không biết khi học cần chú trọng học môn gì về kế toán và tin học mà thực tế các công ty cần vì chương trình em học rất nhiều môn.Các Anh/Chị cho em lời khuyên và góp ý cho em.Cám ơn các Anh/Chị nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Trong thời gian học bạn nên chú trọng học tất cả những môn học, không có môn học nào thừa cả. Dĩ nhiên học kế tóan thì bạn phải chú trọng môn kế toán đồng thời bạn phải tìm hiểu kỹ về luật nữa.
Bạn tìm lại đề tài của anh vualua làm thế nào để trở thành một kế toán giỏi....

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Những môn chuyên ngành đào tạo trong trường môn nào cũng hữu ích cả vì mình không vận dụng ở lĩnh vực này thì mình vận dụng ở lĩnh vực khác. Bạn xác định sau này làm kế toán thì môn kế toan đại cương, kế toán ngành , kế toán doanh nghiệp bạn quan tâm nhiều hơn. Còn tin học trong các trường đều dậy tin văn phòng. Cái đó rất cần thiết. Còn trong chương trình tin học văn phòng bạn nên chú ý excel và excess vì hai môn này rất cần cho sau này áp dụng kế toán máy và quản trị dữ liệu. Bạn cũng tìm hiểu ỉnternet để sau này vào mạng lấy thông tin , tải thông tin về hay down xuống, giao dịch bằng thư điện tử mua bán hàng trên mạng , ký hợp đồng kinh tế. Chúc bạn thành công

A

alovo

Trung cấp
gacon0904 nói:
Em đang học kế toán tin học. Không biết khi học cần chú trọng học môn gì về kế toán và tin học mà thực tế các công ty cần vì chương trình em học rất nhiều môn.Các Anh/Chị cho em lời khuyên và góp ý cho em.Cám ơn các Anh/Chị nhiều.
:food-smil Gà con à! học trong trường là học các module kiến thức và khi ra thực tế quan trọng là lắp ráp nó thế nào do vậy anh mượn câu nói của thầy giáo anh để cho em 1 lời khuyên nhé:" Tôi không mong anh chị có thể nắm bắt mọi điều tôi nói mà chỉ cần anh chị biết điều tôi nói nằm ở đâu để ra trường có thể update lại một cách nhanh chóng nhất"

G

gacon0904

Guest
9/7/05
81
0
0
42
tphcm
MINA nói:
Trong thời gian học bạn nên chú trọng học tất cả những môn học, không có môn học nào thừa cả. Dĩ nhiên học kế tóan thì bạn phải chú trọng môn kế toán đồng thời bạn phải tìm hiểu kỹ về luật nữa.
Bạn tìm lại đề tài của anh vualua làm thế nào để trở thành một kế toán giỏi....

Đề tài của anh Vualua làm thế nào để trở thành một kế toán giỏi... ở mục nào trong diễn đàn vậy vì mình tìm không biết ở đâu.Cám ơn bạn.

T

thanhhien

Guest
5/10/05
1
0
0
40
Thanh Pho Ho Chi Minh
Em cũng vừa mới đặc chân vào lớp kế toán tin học cũng được khoảng 1 tuần rùi. Nhưng em thấy kết toán ko đơn giản xíu nào. Về phần kiến thức cơ bản về kế toán có lẽ em cũng chẳng nắm được nhiều mấy anh chị à, nói chung môn nào thích thì tiếp thu nhanh. Nhưng có lẽ mới vào học thì hơi khó hiểu chút.
Nếu sao này học có vấn đề gì em mong anh chị đi trước giúp em nha !!! Em cảm ơn nhiều lắm.
Mà nè mấy anh chị ui, có thể giúp em không, em không hiểu chứng khoán và cổ phiếu là gì hết. Anh chị có thể giải thích cho em hiểu không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA