Phân hệ quản lý quỹ trong misa

• Thread starter Heoconmomto
  • Ngày gửi
H

Heoconmomto

Guest
20/12/08
12
0
0
TPHCM
Chào mọi người !
Các bạn cho mình hỏi. Mình nhập dữ liệu vào phân hệ "Mua Hàng", "Bán hàng", mình thấy có mục "Trả tiền" và "Thu tiền" nên mình làm trực tiếp bên đó không vào phân hệ "Quản lý quỹ" nữa. Nhưng khi mình muốn in phiếu thu, phiếu chi theo lô, thì nó không hiện ra những phiếu thu , chi mình lập bên phân hệ "Mua Hàng", "Bán hàng".
Mong mọi người chỉ giúp, không biết mình có làm sai k?Khi muốn thu, chi tiền là phải vào trực tiếp phân hệ "Quản lý quỹ" hay sao?
Cho mình hỏi cách khóa sổ kế toán trong Misa luôn? Mình sử dụng bản miễn phí tải trên mạng

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hung09

Cao cấp
22/12/06
257
0
16
40
Hà nội
Chào mọi người !
Các bạn cho mình hỏi. Mình nhập dữ liệu vào phân hệ "Mua Hàng", "Bán hàng", mình thấy có mục "Trả tiền" và "Thu tiền" nên mình làm trực tiếp bên đó không vào phân hệ "Quản lý quỹ" nữa. Nhưng khi mình muốn in phiếu thu, phiếu chi theo lô, thì nó không hiện ra những phiếu thu , chi mình lập bên phân hệ "Mua Hàng", "Bán hàng".
Mong mọi người chỉ giúp, không biết mình có làm sai k?Khi muốn thu, chi tiền là phải vào trực tiếp phân hệ "Quản lý quỹ" hay sao?
Cho mình hỏi cách khóa sổ kế toán trong Misa luôn? Mình sử dụng bản miễn phí tải trên mạng

Chào bạn !
- Khi bạn thực hiện thu tiền, chi tiền ở các phân hệ bán hàng, mua hàng chương trình sẽ tự động sinh ra phiếu thu, phiếu chi tương ứng ở Quản lý quỹ. Vì vậy khi muốn in theo lô bạn phải vào phân hệ Quản lý Quỹ nhé
- Để khóa sổ bạn vào Nghiệp vụ tổng hợp \ Khóa sổ kỳ kế toán..

Chúc bạn thành công !

H

Heoconmomto

Guest
20/12/08
12
0
0
TPHCM
Mình vẫn k làm được bạn hung09 ơi. Khi mình vào danh sách in theo lô thì không hiện ra phiếu thu , phiếu chi nào mình đã lập trong phân hệ bán hàng, mua hàng.
Còn mình muốn khóa sổ thì cũng k được vì các chứng từ mình lập từ 1/1/2009 trở đi nhưng trên máy lại hiện lên ngày khóa sổ hiện thời là 31/12/2008

H

hung09

Cao cấp
22/12/06
257
0
16
40
Hà nội
Mình vẫn k làm được bạn hung09 ơi. Khi mình vào danh sách in theo lô thì không hiện ra phiếu thu , phiếu chi nào mình đã lập trong phân hệ bán hàng, mua hàng.
Còn mình muốn khóa sổ thì cũng k được vì các chứng từ mình lập từ 1/1/2009 trở đi nhưng trên máy lại hiện lên ngày khóa sổ hiện thời là 31/12/2008

Chào bạn. Mình hỏi chút bạn đang dùng sản phẩm nào MISA SME 7.9 hay MISA SME.NET 2010 ?
- Nếu dùng MISA SME 7.9 thì bạn in ngay tại giao diện nhập liệu
- Với MISA SME.NET 2010 bạn vào Quản lý quỹ in (bạn nâng cấp lên bản mới nhất nhé http://download.misa.com.vn/misasoftware/misasme/2010/MISA_SME.NET_2010_R25.10.rar)

Chúc bạn một tuần vui vẻ !

A

aituyet

Sơ cấp
14/11/10
8
0
0
dong thap
mình không khoá sổ được hệ thống báo là chỉ khoá sổ khi chỉ 1 người dùng, nhưng máy mình cài chỉ có 1 máy thôi, tại sao danh sách hiện ra 2 người dùng, không hiểu luôn. Anh tư vấn giúp em với em đang sd Mi sa 2010

D

dinhthina88hd

Guest
30/3/11
6
0
0
35
hai duong
bạn heocon ơi. Bạn download bản dùng thử của MISA thế nào vậy. MÌnh down ve rùi nhưng không dùng được. Nó cứ hiện ra bảng tài khoản người dùng và mật khẩu thì bít điền vào thế nào. Bạn chỉ giúp mình với. Thanks nhìu nhìu!! ~~

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA