Kinh doanh thu mua phế liệu

• Thread starter snow2008
  • Ngày gửi
S

snow2008

Guest
18/8/10
6
0
0
Bình Dương
hiện doanh nghiệp mình kinh doanh thu mua giấy carton phế liệu ép thành kiện bán cho khách hàng, đầu vào thì không có hóa đơn GTGT mà đầu ra thì có hóa đơn GTGT , mình phải làm sao đây, chi phí đầu vào không có làm sao tính thuế TNDN đây.
nghe nói lập bảng kê mua hàng hóa không có hóa đơn là được ai có mẫu cho minh giúp minh nha địa chỉ của minh là snow20080820@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

snow2008

Guest
18/8/10
6
0
0
Bình Dương
nghe nói bảng kê mua hàng hóa không có chứng từ chỉ kê một phần nào đó, nhưng mà doanh nghiệp mình nhập mỏi lần nhập lên đến mấy tấn có lúc mười mấy tấn tòan là số thực kô, vậy có được kô, có người bạn kinh doanh ngành gỗ cùng lập bảng kê như vậy mà bị kiểm tóan loại chi phí đó ra. có ai biết chỉ mình phải làm như thế nào đây

sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
Mình nghĩ đây không thuộc HH mua vào kê lên Bảng kê này, bạn à

D

doccoluan

Guest
2/7/10
6
0
0
38
quang ngai
lam sao ma khau tru thue VAT duoc, ban co chiu VAT đầu vao đâu ma dc khau trừ
Các doanh nghiệp kinh doanh thủy hải sản, lâm sản cũng vậy thôi, bảng kê chỉ là để tính chi phí hợp lý khấu trừ thuế TNDN thôi

N

nhatminh0528

Cao cấp
18/8/10
285
1
0
Viet Nam
hiện doanh nghiệp mình kinh doanh thu mua giấy carton phế liệu ép thành kiện bán cho khách hàng, đầu vào thì không có hóa đơn GTGT mà đầu ra thì có hóa đơn GTGT , mình phải làm sao đây, chi phí đầu vào không có làm sao tính thuế TNDN đây.
nghe nói lập bảng kê mua hàng hóa không có hóa đơn là được ai có mẫu cho minh giúp minh nha địa chỉ của minh là snow20080820@yahoo.com

Cho mình hỏi bên bạn xuất HĐ đầu ra có nộp thuế không, vì như bạn nói thì bên bạn không có tý nào đầu vào, bạn nên tư vấn GĐ bỏ ra 1 ít chi phí mua HĐ tại cục thuế quản lý bạn vừa hợp lệ mà sau này còn hoàn thuế được, hàng hóa không phát sinh thường xuyên với số lượng lớn thì kê được chứ hàng kinh doanh chủ đạo mà cứ kê không thì loại là cái chắc. Để mai mình gửi cho bạn cái mẫu này để bạn ngâm cứu nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA