Lương theo hệ số K???????

• Thread starter Lunker
  • Ngày gửi
L

Lunker

Trung cấp
26/10/04
118
0
0
43
Ha Noi
Chẳng hiểu bác KKT chỗ em lôi ở đâu ra cái quyết định này và lập bảng lương:
HT-C.vu--HS ---Luong ---Hệ số K cơ bản---Thu nhập khác--- Tổng cộng
----GĐ---4.66--1.351.000-- -- 2.5 ------ ---3.377.500------- 4.910.000
--------------------------------------------------------------------------
Xin hỏi các bác có văn bản nào quy định cách tính lương thế này không và căn cứ vào đâu để tính nộp BHXH, BHYT.
Còn nữa, công ty em có 2 người đã đóng BHXH ở nơi khác, trong trường hợp này thì kê khai thế nào với BHXH ạ. Xin các bác hướng dẫn thủ tục.

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Lunker nói:
Chẳng hiểu bác KKT chỗ em lôi ở đâu ra cái quyết định này và lập bảng lương:
HT-C.vu--HS ---Luong ---Hệ số K cơ bản---Thu nhập khác--- Tổng cộng
----GĐ---4.66--1.351.000-- -- 2.5 ------ ---3.377.500------- 4.910.000
--------------------------------------------------------------------------
Xin hỏi các bác có văn bản nào quy định cách tính lương thế này không và căn cứ vào đâu để tính nộp BHXH, BHYT.
Còn nữa, công ty em có 2 người đã đóng BHXH ở nơi khác, trong trường hợp này thì kê khai thế nào với BHXH ạ. Xin các bác hướng dẫn thủ tục.
Bạn ở đơn vị nào doanh nghiệp NHà nước, công ty TNHH, hay DN nước ngoài, đơn vị SN có thu?? Có rất nhiều văn bản hướng dẫn tính theo cái công thức này đó bạn.
Còn về vụ BHXH thì bạn photo số sổ BHXH và thông báo cho bên BHXH được biết là đã đóng ở đâu kèm theo số sổ là xong thôi mà.

T

the7habitsman

Guest
10/9/05
89
0
0
Hà nội
Nếu nhớ ko nhầm (lâu quá ko động đến phần mềm Lương nữa) thì K = K1 + K2 (K gọi là hệ số gì thì quên mất rồi :))
K1: Hệ số Vùng, hình như ở HN, TP. HCM, các TP lớn,... thì K1 = 1)
K2: Hệ số Ngành hay cái gì đó :)P, nói đùa thôi, tớ ko nhớ lắm và ngại dở cái đống tài liệu nghiệp vụ ra). Ai có câu trả lời chính xác (về việc: văn bản nào quy định...) thì trả lời hộ Lunker nhé.

P/S, đó là trong nhà nước thôi. Còn ở ngoài thì ai thích gọi K là gì thì tùy.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA