Muốn bỏ việc trong một DNNN (nghỉ làm)

• Thread starter anhvu
  • Ngày gửi
cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Cam to đã làm nhà nước ngày nào đâu mà bức với cả xúc.
Cứ làm như sống trong sự bàn tán đơn giản lắm hử. ( Cả web đang bán tán là Kitten có chồng thứ 2 rồi kia kìa )
Giá mà mắt mở to được như trong cái A vờ tờ kia thì có lẽ hết yêu đời !

Hay là tiện đây đề nghị các bác cho thêm mục quán nước vỉa hè hay là Góc khuất phòng kế toán ( để anh em nhẩy vào buôn chuyện, nói xấu nhau cái nhỉ ? )

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hong hot

Cao cấp
Tôi thì cũng không phải là người nhà nước đâu nhưng chỉ sợ tính hay cãi, khi nào vào đấy rồi "nó" ép như con rệp thì toi. Hồi xưa mấy lần định ném cái ổ cứng vào đầu thằng giám đốc rồi đấy nhưng mà hồi đấy sợ không có tiền đền nên chỉ dám ném cái màn hình thôi.

Thanks CT, nếu có cái AVT nào hay hay thi gửi cho tơ vài cái nhé.

H

hong hot

Cao cấp
Tôi thì cũng không phải là người nhà nước đâu nhưng chỉ sợ tính hay cãi, khi nào vào đấy rồi "nó" ép như con rệp thì toi. Hồi xưa mấy lần định ném cái ổ cứng vào đầu thằng giám đốc rồi đấy nhưng mà hồi đấy sợ không có tiền đền nên chỉ dám ném cái màn hình thôi.

Thanks CT, nếu có cái AVT nào hay hay thi gửi cho tơ vài cái nhé.

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
Ui giời, chuyện chồng con CT lôi vào đây làm gì ? :lol

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
Ui giời, chuyện chồng con CT lôi vào đây làm gì ? :lol

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Xời ơi, làm ở bên ngoài cũng không chắc hay đâu các bác ạ, có khi trước mặt mình có cái bóng to tướng mà mình không vượt được. Không phải do mình kém đâu, thế mới đau em chứ.
Mà mới đi làm thì đói thật.

N

Nguyen Nhung

Guest
Con minh thi nguoc lai, gia dinh cu bat vao Co quan Nha nuoc de di lam cho yen tam. Minh cung bi mat ngu nhieu dem de suynghi ve van de di hay o. Hien tai, minh lai dang lam cho Cty TNHH luong khong cao chi du cho minh tieu hang thang. Neu minh chuyen sang Co quan NN minh se phai thu viec 3 thang luong 5-700.000 gi day, sau do lai di hoc 18 thang....troi oi, 18 thang ay minh se tien dau ra de song...
Cho nen, tam thoi minh cu quyet dinh di lam cho nao ma tu tuong thoai mai, co thu nhap thi lam.
Cung se that phuc tap khi chon noi co thu nhap thap lai de co kha nang thang tien trong 5-8 nam nua, con mot noi co thu nhap cao thi lai chang co len duoc vi tri gi.
Minh xin co vao loi chia se voi ban nhu vay !

P/s: Minh xin loi da ko the go duoc bang tieng Viet co dau, go F9 hay F12 ay nhi .

H

hong hot

Cao cấp
To Nguyen Nhung,

Để gõ tiếng việt, tạm thời dùng Vietkey rồi chọn bảng mã là Unicode.

Về cái vụ làm nhà nước hay làm ngoài đúng là cái chủ đề rất hay. Có quan điểm cứ phải làm cái chân nhà nước thì mới ổn định, nhất là mấy ông bố vợ thuộc loại hơi xưa xưa thấy con rể làm nhà nước thì yên tâm lắm.

Theo tôi, khái niệm ổn định bây giờ không như ngày trước. Với cách nghĩ cũ thì bây giờ một công việc ổn định sẽ là một đồng lương ổn định và một vị trí ổn định, có thể là mãi mãi. Vị trí này vẫn thường thấy trong một số doanh nghiệp nhà nước hiện nay hoặc là một số cơ quan, đơn vị hành chính - sự nghiệp cũng vậy. Cái sự ổn định bây giờ nó phải là bản thân chúng ta, có tay nghề, kỹ thuật cao, khả năng nắm bắt học hỏi nhanh nhậy và có thể thích nghi với mọi điều kiện làm việc thì đó là ổn định, đấy mới thực sự là ổn định của chúng ta, còn không thì chỉ là ổn định cho cơ quan, cho người khác và cho xã hội mà xã hội chắc không muốn có kiểu ổn định như vậy, cái đó chắc trên thế giới chỉ còn ở Việt nam với trình độ trì trệ đạt mức siêu đẳng.

Cha mẹ thường lo lắng cho sự nghiệp và sự thành đạt của con cái nhưng đôi khi, sự lo lắng đó cũng cần được xem xét kỹ lưỡng trước khi vận nó vào đời mình. Xin hỏi bạn, trên đời này ai yêu bạn nhất? nếu bạn trả lời thực lòng thì chỉ có bạn là yêu bạn nhất mà thôi, vậy tại sao không hành động theo suy nghĩ của mình?

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
hong hot nói:
Cha mẹ thường lo lắng cho sự nghiệp và sự thành đạt của con cái nhưng đôi khi, sự lo lắng đó cũng cần được xem xét kỹ lưỡng trước khi vận nó vào đời mình.
Hì hì ! sương nhất là thằng bị bố mẹ đạp vào đời như em !
Sống chết mặc bay ! làm gì thì làm nhưng đôi khi cũng thấy thiệt thòi !
Cứ nghĩ đến mà em chỉ muốn khóc !

N

nhungpt59

Cao cấp
25/7/03
324
1
0
Vì em nghịch ngơm quá mà chỗ nào cũng thấy em chọc ngoáy vào . Nhưng mà tôi đồng ý với hong hot sự ổn định hay không là do chính bản thân mình quyết định. Mỗi người phải tự khẳng định bản thân chỗ đứng cho chính mình và không gì hơn là phải tự học hỏi đi lên, biết hòa hợp thích nghi hoàn cảnh đồng thời nắm chắc chuyên môn nghiệp vụ của mình. Các bạn hãy cố gắng tự khẳng định bản thân thì sẽ thấy tự tin hơn trong cuộc sống

N

Nguyen Nhung

Guest
Cac anh chi trong web ke toan oi !
Em muon hoi anh chi nao biet ve '' Lam ke toan hay tin dung cho du an quay vong von ve sinh khong nhi?
Lam o do co cai gi thu vi khong ?
Em dang lam cho Cty TNHH nhung so khong yen tam voi su ton tai cua no nen gia dinh cu keu chuyen ma trong long chang muon teo nao ca. Em lo qua di mat !
Cac anh chi lam on chi bao giup em voi nhe !
Em cam on nhieu !

W

WhoamI

Cao cấp
phuonghoanglua nói:
Xời ơi, làm ở bên ngoài cũng không chắc hay đâu các bác ạ, có khi trước mặt mình có cái bóng to tướng mà mình không vượt được. Không phải do mình kém đâu, thế mới đau em chứ.
Mà mới đi làm thì đói thật.
Hỏi vui PHL một chút nhé: " cái bóng" mà PHL nói nó to cỡ nào, bao nhiêu ký!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA