Giá thành

• Thread starter hoangfcv
  • Ngày gửi
H

hoangfcv

Guest
9/10/04
4
0
0
43
dongnai
Mình đang cần một file giá thành để tham khảo. Giá thành của hoạt động sx. Mình đã tìmkhắp trang web nầy nhưng không thấy bài post của giá thành. Các bạn giúp mình với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
hoangfcv nói:
Mình đang cần một file giá thành để tham khảo. Giá thành của hoạt động sx...
Cụ thể là bạn đang mắc về vấn đề gì vậy: Phương pháp tính giá thành, cách lựa chọn các tiêu thức phân bổ chi phí, phương pháp đánh giá sản phẩm dở dang ...
Bạn phải nói rõ hơn thì mọi người sẽ giúp đỡ bạn.

H

hoangfcv

Guest
9/10/04
4
0
0
43
dongnai
gia thanh

Nguyên là mình muốn xem 1 file tính giá thành mẫu theo phương pháp nào cũng được. Mình muốn xem cách rút từ bảng xuất nhập tồn, lên số lượng sản phẩm dở dang, rồi xác định gía trị thành phẩm nhập kho, giá thành (632). Mình bối rối quá không biết cách rút như thế nào. Bạn Hat giúp mình nhé!

hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
hoangfcv nói:
Mình muốn xem cách rút từ bảng xuất nhập tồn, lên số lượng sản phẩm dở dang, rồi xác định gía trị thành phẩm nhập kho, giá thành (632). Mình bối rối quá không biết cách rút như thế nào. Bạn Hat giúp mình nhé!
Thế này thì nhiều lắm, cái bạn cần là cả một quy trình tính giá thành, bao bồm rất nhiều file.
Hơn nữa đối với mỗi loại hình doanh nghiệp lại có cách tính giá thành riêng mà mình phải tự xây dựng.
Mình sẽ post lên một bảng tính giá thành thường sử dụng cho các doanh nghiệp cơ khí, bạn tham khảo tạm nhé.

Đính kèm

• Production Cost Table.rar
    4.6 KB · Lượt xem: 47
H

hoangfcv

Guest
9/10/04
4
0
0
43
dongnai
Gia thanh

Bạn Hat rất hiểu ý mình đó. Mình cần 1 file tính giá thành xuyên xuốt từ 621-154-155-632 lắm bạn ạ. Form của bạn cho mình rất thích đó. Tuy nhiên vì không có số liệu và giải trình nên thật làkhó hiểu. Mình cũng có 1 file tính giá thành riêng nhưng mà không được hay lắm. Nếu bạn ngại cho biết số liệu thực, bạn có thể cho số ví dụ được không. Mình và bạn sẽ trao đổi hai phương pháp tính giá thành được không? Mong sự trả lời từ bạn. Cám ơn nhiều nhiều...

H

highland

Guest
To hoangfcv!
Bạn muốn tìm hiểu cách tính giá thành của ngành Dệt, May không? Nếu cần thì mail cho phonuicao, mình sẽ gởi cho bạn có số liệu luôn để tiện tham khảo.

Vì hiện giờ không có ở đây nên nên.....

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
To Phonuicao: Chị gửi cho let tham khảo với nhé. thanks chị nhiều. Hẹn gặp lại chị vào offline tới. địa chỉ email của em: letmyha@yahoo.com or hamylucky@yahoo.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA