Thay đổi tên công ty, tăng vốn điều lệ, thay giám đốc...

• Thread starter luulytim2010
  • Ngày gửi
L

luulytim2010

Guest
7/9/10
1
0
0
TP.HCM
Công ty mình cùng lúc thực hiện các việc như sau: Tăng vốn điều lệ công ty, thay tên công ty, thêm thành viên và thành viên thêm này sẽ làm giám đốc, thay đổi giấy phép kinh doanh xin thêm chức năng. Về mặt kế toán mình sẽ phải làm như thế nào ngay sau khi thay đổi và tới cuối năm quyết toán thì sẽ làm như thế nào. Mình mới làm nên gặp vấn đề này thì hết sức khó đối với mình. Mong các bác dày dạn kinh nghiệm chỉ dẫn cho mình với. Cám ơn các bác rất nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
W

Windy96

Sơ cấp
10/3/10
4
0
0
Tp.HCM
Trường hợp thay đổi giấy phép kinh doanh bạn phải làm 2 bản Tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế theo mẫu 08-MST và nộp cho chi cục thuế địa phương trong vòng 30 ngày kể từ ngày ghi trên giấy phép đăng ký kinh doanh đã thay đổi. Chi cục thuế sau khi kiểm tra đóng dấu sẽ trả về cho công ty bạn 1 bản để lưu.

Đính kèm

• MAu 08-MST.doc
    30.5 KB · Lượt xem: 54
T

tsukita191

Sơ cấp
18/12/08
12
0
1
Ha Noi
Hồ sơ nộp kèm mẫu 08 - mst gồm có:
1. Tờ khai thuế môn bài bản photo
2. Gấy chứng nhận đăng kí kinh doanh mới (bản sao)
3. Giấy chứng nhận mã số thuế (bản sao)
Note: các chỉ tiêu trên mẫu 08 mà bạn k biết điền thì bạn dựa thêm vào mẫu 01 - dkt nhé
Chúc bạn thành công

N

Nguyen Lam Uyen

Guest
2/10/10
1
0
0
40
Quang Ninh
Công ty mình cùng lúc thực hiện các việc như sau: Tăng vốn điều lệ công ty, thay tên công ty, thêm thành viên và thành viên thêm này sẽ làm giám đốc, thay đổi giấy phép kinh doanh xin thêm chức năng. Về mặt kế toán mình sẽ phải làm như thế nào ngay sau khi thay đổi và tới cuối năm quyết toán thì sẽ làm như thế nào. Mình mới làm nên gặp vấn đề này thì hết sức khó đối với mình. Mong các bác dày dạn kinh nghiệm chỉ dẫn cho mình với. Cám ơn các bác rất nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA