Nguồn để thực hiện tiền lương mới

• Thread starter hongha
  • Ngày gửi
H

hongha

Guest
6/10/05
14
0
0
Ha Noi
Chào các bạn!
Mình muốn biết số thu được để lại theo chế độ ở đơn vị Sự nghiệp có thu(Thực hiện theo đơn đặt hàng của Nhà Nước) là gì, văn bản nào quy định? Vậy mong các bạn chỉ dùm.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Trời ơi! Tiêu đề để một đằng, câu hỏi một nẻo. Tóm lại là bác muốn gì?

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
hongha nói:
Chào các bạn!
Mình muốn biết số thu được để lại theo chế độ ở đơn vị Sự nghiệp có thu(Thực hiện theo đơn đặt hàng của Nhà Nước) là gì, văn bản nào quy định? Vậy mong các bạn chỉ dùm.
To bạn Hongha bạn muốn trao đổi điều gì vậy. Bạn có thể nói rõ hơn không
Tôi chưa hiểu ý bạn . Bạn dùng chữ " để lại" có phải là khoản sẽ không được phép dùng cho nội dung khác mà chỉ để dùng cho thanh toán lương mới hay không;
- Nếu để chi cho lương mới người ta sẽ thông báo là tiết kiệm bao nhiêu phần trăm luôn, không cần phải qui định nó là cái gì.Việc nó là gì, tiết kiệm từ đâu thì bạn phải tự cân đối tìm hiểu để gảm thôi.

- Nếu không phải vậy có phải bạn muốn nói đến phần tiết kiệm để chi tiền lương tăng thêm hay không?.

A

AC3K

Cao cấp
27/6/05
679
6
18
HCM
TO HONG HA,
Có trời mới hiểu đuợc ý bạn. Bạn nói rõ cụ thể về công ty bạn, như làm về lĩnh vực gì và hỏi rõ cụ thể hơn.
Tiêu đề thì bạn nói đến lương: nếu như vậy bạn trả lời 2 câu hỏi của bạn PHIHUNGVN.
Còn nội dung (Thực hiện theo đơn đặt hàng nhà nước) là sao ? đau đầu về câu hỏi của bạn quá.

H

hongha

Guest
6/10/05
14
0
0
Ha Noi
Cảm ơn các bạn đã quan tâm! Thành thật xin lỗi các bạn về sự khó hiểu của vấn đề mình nêu ra.
Đơn giản mình chỉ muốn hỏi: Đơn vị mình là đvị sự nghiệp có thu thực hiện các đề án, đề tài theo đơn đặt hàng của nhà nước thì số thu trích lập các quỹ(bằng 6,5% đơn giá) có phải là số thu được để lại theo chế độ? Sử dụng tối thiểu 40% số thu được để lại theo chế độ để thực hiện lương mới có phải là 40% của các khoản này? có các quy định nào khác không?

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
hongha nói:
Cảm ơn các bạn đã quan tâm! Thành thật xin lỗi các bạn về sự khó hiểu của vấn đề mình nêu ra.
Đơn giản mình chỉ muốn hỏi: Đơn vị mình là đvị sự nghiệp có thu thực hiện các đề án, đề tài theo đơn đặt hàng của nhà nước thì số thu trích lập các quỹ(bằng 6,5% đơn giá) có phải là số thu được để lại theo chế độ? Sử dụng tối thiểu 40% số thu được để lại theo chế độ để thực hiện lương mới có phải là 40% của các khoản này? có các quy định nào khác không?
Nếu người ta đã nhắc đến đơn vị của bạn phải sử dụng 40% số thu được để lại thực hiện lương mới, là người ta nói đến cái khoản này đó bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA