những tài khoản sử dụng trong QĐ15 mà không sử dụng cho QĐ 48

• Thread starter ngoclieu88
  • Ngày gửi
N

ngoclieu88

Guest
7/9/10
18
0
0
36
nam định
Khi đi học , cô giáo mình chỉ nói những tài khoản giảm trừ doanh thu là không sử dụng trong QĐ48.Như thế có đứng không ạ?
Ngoài những tài khoản đó ra thì còn những tài khoản nào không sử dụng trong QĐ 48 nữa ạ?
Khi mình vào làm ở côgn ty này, chị kế toán bảo:tất cả những chi phí phát sinh cho hết vào 642 như thế có đúng không ạ?- Công ty mình vừa là côgn ty sản xuất vừa là công ty thương mại- thực hiện theo QĐ48
RẤT MONG CÁC ANH, CHỊ GIÚP GIẢI ĐÁP THẮC MẮC

Khóa học Quản trị dòng tiền
hue hue

hue hue

Cao cấp
7/1/10
226
1
18
Bắc ninh
Khi đi học , cô giáo mình chỉ nói những tài khoản giảm trừ doanh thu là không sử dụng trong QĐ48.Như thế có đứng không ạ?
Ngoài những tài khoản đó ra thì còn những tài khoản nào không sử dụng trong QĐ 48 nữa ạ?
Khi mình vào làm ở côgn ty này, chị kế toán bảo:tất cả những chi phí phát sinh cho hết vào 642 như thế có đúng không ạ?- Công ty mình vừa là côgn ty sản xuất vừa là công ty thương mại- thực hiện theo QĐ48
bạn down qđ 48 về mà đọc, hệ thống tài khoản theo QĐ 48 chỉ là ngắn gọn hơn QĐ 15 thôi
còn tùy từng loại chi phí mà cho vào từng loại chứ bạn.

T

Thai My

Trung cấp
1/6/09
65
0
6
Kiên Giang

Mình gửi cho bạn HTTK theo QĐ 48, bạn tham khảo nhé! Trong QĐ 48 thì CP BH và CP QLDN đều đưa chung vào TK642 nhưng bạn vẫn có thể mở thêm TK cấp 2 cho dễ theo dõi VD: TK 6421: CP BH; TK6422: CP QLDN. :angel: Thân chào bạn!

Đính kèm

• Book3.xls
    36 KB · Lượt xem: 103
P

phieudu0024

Guest
11/9/10
7
0
1
Cầu Giấy - Hà Nội
theo quyết định 48 tk642 - chi phí quản lý kinh doanh, gồm chi phí bán hàng và chi phí quản lý doanh nghiệp, tuỳ theo yêu cầu quản lý của công ty bạn dùng thêm 2 tk cấp 2 là tk6421-chi phí bán hàng và tk6422-chi phí quản lý doanh nghiệp, còn không thì gộp chung 2 khoản chi phí này theo dõi chung trên tk642 cũng được vi đối với doanh nghiệp nhỏ và vửa chi phí quản lý doanh nghiệp không lớn lắm

H

hoducdat

Guest
5/10/10
4
0
0
37
Viet Tri - Phu Tho
Ở đây ta có thể thấy rõ rằng, việc học ở trên lớp và thực tế ở ngoài có sự khác biệt.
- Thứ 1: Ở trên lớp các thầy cô giảng cho chúng ta về lý thuyết và có một số bài tập hướng dẫn thực
hành,
- Thứ 2: Khi đi làm ta phải làm theo chính sách xã hội, theo quy định của Pháp luật, theo thực trạng
của mỗi công ty.
Như vậy đã có sự khác biệt, khi học chưa chắc giáo viên đã cập nhật thông tin nhanh nhạy hay nắm
bắt rõ về các loại văn bản quy phạm mới thay đổi từng ngày.
Bạn nên so sánh giữa hai quyết định này để có sự nhìn nhận chính xác nhất.
Chúc bạn thành công!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA