Lãi nộp chậm Bảo hiểm xã hội.

• Thread starter Tuyet atk
  • Ngày gửi
T

Tuyet atk

Guest
23/9/09
34
0
0
37
tuyen quang
Cả nhà ơi! chỉ gúp tớ với:
Hôm trước tớ đi đối chiếu với cơ quan BHXH mới phát hiện ra số phải nộp chênh lệch giữa đơn vị tớ
và BHXH gần 600000đ (BHXH lớn hơn). Số chênh lệch đó chính là tiền lãi nộp chậm( Do từ trước tới giờ kế toán cũ rồi đến lựơt tớ đều nộp BHXH theo quý).
Giờ tớ phải hạch toán số lãi nộp chậm đó như thế nào nhỉ? Liệu tó có phải rút tiền từ túi mình ra nộp k?

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

Do tan phong

Trung cấp
16/6/07
117
3
18
tphcm
Bạn về trình sếp và nộp số tiền ấy cho BHXH, bạn vẫn hạch toán vào chi phí bình thường nhưng cuối năm khi làm quyết toán thuế TNDN nhớ loại ra theo TT130 về các khoản được trừ và không được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế "2.29. Các khoản tiền phạt về vi phạm hành chính bao gồm: vi phạm luật giao thông, vi phạm chế độ đăng ký kinh doanh, vi phạm chế độ kế toán thống kê, vi phạm pháp luật về thuế và các khoản phạt về vi phạm hành chính khác theo quy định của pháp luật."

T

Tuyet atk

Guest
23/9/09
34
0
0
37
tuyen quang
Nhưng tớ làm ở đơn vị hành chính sự nghiệp cơ.

nhung0601

nhung0601

hoa lộc vừng
28/1/10
406
1
18
Xứ Nghệ - Hà Thành
Nhưng tớ làm ở đơn vị hành chính sự nghiệp cơ.

như vậy thì khó quá nhỉ? ở đây thấy chỉ toàn là đơn vị sản xuất kinh doanh thôi.

P

peterphuong

Guest
18/1/07
5
0
0
Can Tho
không biết như vậy có đúng không?

Bạn hạch toán MLNS mục 7750 Tiểu mục 7763

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Cả nhà ơi! chỉ gúp tớ với:
Hôm trước tớ đi đối chiếu với cơ quan BHXH mới phát hiện ra số phải nộp chênh lệch giữa đơn vị tớ
và BHXH gần 600000đ (BHXH lớn hơn). Số chênh lệch đó chính là tiền lãi nộp chậm( Do từ trước tới giờ kế toán cũ rồi đến lựơt tớ đều nộp BHXH theo quý).
Giờ tớ phải hạch toán số lãi nộp chậm đó như thế nào nhỉ? Liệu tó có phải rút tiền từ túi mình ra nộp k?
Thông thường thì ở các đơn vị HCSN, khi phát sinh những khoản phạt như này thì chỉ có cách là trích từ quỹ phúc lợi ra mà nộp thôi. Nó có được quyết toán đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA