Nộp thuế thay chủ nhà ????

• Thread starter Lecuong
  • Ngày gửi
L

Lecuong

Guest
Cty mình có đăng ký nộp thuế thay cho chủ nhà. Do đăng ký với cq thuế muộn so với ngày ký hợp đồng. Cq thuế bảo mình phải chịu nộp phạt . Có ai biết về các khung phạt do nộp chậm ntn thì giúp mình với. CHờ mong tin.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
Lecuong nói:
Cty mình có đăng ký nộp thuế thay cho chủ nhà. Do đăng ký với cq thuế muộn so với ngày ký hợp đồng. Cq thuế bảo mình phải chịu nộp phạt . Có ai biết về các khung phạt do nộp chậm ntn thì giúp mình với. CHờ mong tin.
Đăng ký muộn so với ngày ký hợp đồng thì chắc cũng chẳng sao đâu bạn ạ.
Chỉ sợ bạn đăng ký muộn so với ngày nộp thuế thôi. Ngày nộp thuế được căn cứ theo các điều khoản hợp đồng và thực tế thanh toán giữa người đi thuê và người cho thuê.
Số tiền thanh toán là số tiền phải chịu nộp thuế.
Bên cạnh đó thuế môn bài là 1 phần thuế phải nộp để bảo đảm việc cho thuê nhà của chủ nhà là hợp pháp.

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Theo mình thấy chỉ là hù thôi. Bởi 1 lẻ nếu bạn không làm thủ tục nộp thuế thì bạn không được tính vào chi phí thuê nhà của tháng đó thôi. bạn nộp thuế bao nhiêu thàng thì thuế đồng ý cho bạn tính vào chi phí bấy nhiêu tháng thôi.
Như ban bathanh nói đó đừng nộp trể thuế thôi. Nhưng mình thấy thông thường bạn phải nộp thuế rồi thì họ mới cấp hóa đơn tiền thuê nhà cho mình.
làm kế toán thì phần thuế bạn phải quen với chuyện bị hù nếu bạn tham khảo qui định, luật mà ko có thì biết.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA