Chuyển dữ liệu từ Excel sang Word

• Thread starter FOV2
  • Ngày gửi
F

FOV2

Guest
30/5/05
23
0
1
53
HCMC
Chào các Bác!

Có Bác nào biết chuyển dữ liệu từ Excel sang Word không? Chỉ mình với.
Mình thử làm bằng cách "củ khoai" là copy sang Word nhưng nội dung vẫn còn lưới.

Rất mong được chỉ giáo.

Chúc mọi người một ngày cuối tuần vui vẻ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lathanhtom

Guest
8/8/05
46
0
0
47
hcmc
Muốn mất "lưới" trong word chon toàn bộ table rồi vô table- convert- table to text

A

alovo

Trung cấp
FOV2 nói:
Chào các Bác!

Có Bác nào biết chuyển dữ liệu từ Excel sang Word không? Chỉ mình với.
Mình thử làm bằng cách "củ khoai" là copy sang Word nhưng nội dung vẫn còn lưới.

Rất mong được chỉ giáo.

Chúc mọi người một ngày cuối tuần vui vẻ.
:food-smil còn lưới là chưa bỏ lưới trong excell: vào tools\options\view\bỏ chọn gridlines. Bạn dùng copy là đúng rồi sau đó paste special\ paste links\ rồi....
Còn cách nữa là sử dụng mail merge ( trộn thư) nhưng chú ý excell dùng 1 sheet hoặc đặt tên vùng dữ liệu.

Sửa lần cuối:
D

duyennt

Trung cấp
14/7/05
94
0
6
Bình Dương
Bỏ gridline trong Excel thì khi Copy và dán qua Word cũng không mất lưới đâu. làm như bạn Lathanhtom cũng được đấy. Hoặc bạn copy rồi sang word vào menu Edit chọn paste Special rồi chọn Unfortmated text hay Unformated Unicode text gì đó như bạn Alovo gợi ý đấy.

F

FOV2

Guest
30/5/05
23
0
1
53
HCMC
Thành công rồi !!!!!!!!!!

Mình đã làm thử bằng 2 cách => đều được cả.

Cám ơn các bạn đã nhiệt tình giúp đỡ.

Chúc vui vẻ.

M

miumiu2805

Guest
11/6/09
2
0
0
Hà Tĩnh
Ðề: Chuyển dữ liệu từ Excel sang Word

Mình là 2 cách đều đc. Cảm ơn các bạn nhiều :)

N

nvatxyzt

Guest
20/9/11
1
0
0
35
TG
Ðề: Chuyển dữ liệu từ Excel sang Word

Muốn mất "lưới" trong word chon toàn bộ table rồi vô table- convert- table to text
Rất cảm ơn bạn, tôi tìm cách xử lý vấn đề này rất rất nhiều tgian rồi đến nay mới đc sáng tỏ, thanks bạn rất nhiều!

lan2015

lan2015

User đã bị cấm truy cập
3/3/15
11
4
3
34
Các bạn có thể tùy chỉnh copy dữ liệu từ excel sang word, thay đổi sự hiển thị lưới và cập nhật dữ liệu trong word khi thay đổi dữ liệu trong excel. Xem video hướng dẫn bên dưới:

• Like
Reactions: john21031985

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA