Kế hoạch hành động sau đợt quyên góp ủng hộ đồng bào bị bảo lụt

• Thread starter Viet Huong
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
hic!
1 xe ôtô quần áo gấm vóc Miền nam gửi ra.
ai không đi Nam định chuyến này sẽ tiếc hùi hụi cho coi! :two:

Khóa học Quản trị dòng tiền
hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Gia Linh nói:
Ngoài ra, chuyến đi dự kiến tiêu thụ hết:
20 lít nước -cho 2 xe chạy
2 thùng mì tôm: cho 10 thanh niên xung phong.
2 màn trời, chiếu đất: cho 1 đêm ngủ tại bờ đê ( đã bị vỡ).
Mong ......... các cụ ông đi qua, các cụ bà đi lại, hảo tâm hảo tâm!!!! :two:
Còn thiếu cái chăn anh ơi! Có lẽ chúng ta phải dùng tạm mấy cái .... băng rôn khẩu hiệu vậy.:biggrin:

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Anh H Trời ơi còn cái vụ danh sách sao giờ này còn chưa gửi cho em, thì liên lạc xuống xã nào đây.

G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
PHIHUNGVN nói:
Anh H Trời ơi còn cái vụ danh sách sao giờ này còn chưa gửi cho em, thì liên lạc xuống xã nào đây.
Thịnh Long - Xã Hải thịnh. Danh sách đang lập.
Số ĐT liên lạc: 0350 876 019 - Ông Hiền - Trưởng ban tiếp nhận Ủng hộ.
Hoặc Đồng Chí: Than - Văn phòng Đảng uỷ ( bạn chiến hữu).

B

Bim Bim

<b>^_^ Smile Girl ^_^</b>
Cần gì phải mang chăn theo các bác. Chăn 37o là đủ ấm lém rùi, hêhê.
To PhiHung: Bác thử liên lạc theo địa chỉ của bạn Gia Linh đưa xem thế nào...???

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
Bác HAT nhà ta đã bằng lòng với cái CHĂN mà BB nói chưa??? Còn đòi hỏi gì nữa không nào? Nếu có thêm yêu cầu gì thì alô ngay cho ban hậu cần chúng em nhé. Hehé :biggrin:

6h chiều hôm nay, đội hậu cầu sẽ tiến hành phân chia quà. Số lượng quần áo MB không nhiều, nhưng để mình em chở bằng moto thì hơi khó. Bác nào tốt bụng chở hộ em số quần áo của MB tới trụ sở tập kết với!!!!!!!! ( bác HAT đâu, lên tiếng coi :biggrin: )

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
trangHVTC nói:
Bác HAT nhà ta đã bằng lòng với cái CHĂN mà BB nói chưa??? Còn đòi hỏi gì nữa không nào? Nếu có thêm yêu cầu gì thì alô ngay cho ban hậu cần chúng em nhé. Hehé :biggrin:

6h chiều hôm nay, đội hậu cầu sẽ tiến hành phân chia quà. Số lượng quần áo MB không nhiều, nhưng để mình em chở bằng moto thì hơi khó. Bác nào tốt bụng chở hộ em số quần áo của MB tới trụ sở tập kết với!!!!!!!! ( bác HAT đâu, lên tiếng coi :biggrin: )
Chị Trang ơi chở từ đâu tới đâu và phân loại quần áo thế nào? địa chỉ cụ thể đi

G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
Tigon-ETC nói:
Chị Trang ơi chở từ đâu tới đâu và phân loại quần áo thế nào? địa chỉ cụ thể đi
Lụa là gấm vóc đã được khiêng hết về nhà GIA LINH rồi.
Về đây soạn sửa, lọt sàng còn xuống nia! hìhì.
Tối hôm nay, mất điện, mời mọi ngừơi đến nhà Gia Linh soạn đồ nhé!

hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
trangHVTC nói:
...
Có anh đây!
Chiều 6h anh sẽ qua chở quần áo của MB tới trụ sở tập kết.
Gia Linh nói:
Kiểu này các công việc giặt giũ, là lượt, đóng gói... lại phải làm đêm mới xong rồi, hê hê riêng 2 lái xe thì được phép ... ngủ xả láng.

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
Đề nghị GiaLinh cho xin cái địa chỉ cần đến sửa soạn nào. Mà tối nay mất điện thật không đay ( để em xách hai xô điện đến :biggrin: )

Tigon ơi, em theo dõi địa chỉ GiaLinh bảo nhé. Tối nay 6h sẽ tập trung làm. Chắc là sẽ nhanh thôi vì Miền Nam đã phân loại rất kỹ.

Quên mất, nhắn GiaLinh: 5h30 chúng em mới đi làm về ---> 6h chưa kịp ăn gì :biggrin: . Bác hiểu ý em chứ :1luvu:

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
Địa chỉ tập kết đồ quyên góp!!!!

Nhà số 2, ngõ 157 phố Pháo Đài Láng.

Lưu ý: các bạn nên đi đường Nguyễn Chí Thanh. Qua càfê New Window thì rẽ vào ngõ 100, sẽ thấy ngõ 157 (Chỉ dẫn của gia chủ).

Nhắn Tigon, Bimbim, Xiangqiang: Hẹn nhau 6h nhé!

Còn thành viên nào có thể giúp đỡ thì hãy đến nhé. TKS

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Gia Linh nói:
Lụa là gấm vóc đã được khiêng hết về nhà GIA LINH rồi.
Về đây soạn sửa, lọt sàng còn xuống nia! hìhì.
Gialinh ới cho xin cái địa chỉ nào, cả số điện thoại nữa không lỡ không tìm được

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
Lộn xộn quá. Nhìn thấy địa chỉ chưa Tigon???

Dungphan

Dungphan

Trung cấp
6/7/05
82
1
0
41
HCM
trangHVTC nói:
Còn thành viên nào có thể giúp đỡ thì hãy đến nhé. TKS
Cty tớ ở Thái Hà, chiều 6h tan, tớ chạy thẳng sang luôn :biggrin: hóng hớt tí nhân tiện làm quen luôn :cheesebur , ơ mà Gialinh tên Linh fải không? vào hỏi gặp Linh là được chứ gì.

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
Dungphan nói:
ơ mà Gialinh tên Linh fải không? vào hỏi gặp Linh là được chứ gì.

Hohô cứ suy diễn thế này thì bác HAT tên là gì?? HÁT hay HẠT à :biggrin:

Chiều cứ đến đúng nhà số 2, gặp MR Hạnh. Thế nhé. Chiều nay trangHVTC sẽ chở số đồ của MB tới, sẽ cố gắng đứng "mai phục" Dungphan :biggrin:

Dungphan

Dungphan

Trung cấp
6/7/05
82
1
0
41
HCM
trangHVTC nói:

Chiều cứ đến đúng nhà số 2, gặp MR Hạnh. Thế nhé. Chiều nay trangHVTC sẽ chở số đồ của MB tới, sẽ cố gắng đứng "mai phục" Dungphan :biggrin:
Ặc ặc, mình cứ nghĩ ai cũng thật thà giống mình chứ :biggrin: . Rùi, chiều nay tớ cũng sẽ cố gắng fục kích TrangHVTC :lol:

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
Dungphan nói:
Cty tớ ở Thái Hà.

Công ty trangHVTC cũng ở Thái Hà đấy

Ặc ặc, mình cứ nghĩ ai cũng thật thà giống mình chứ ----> có trangHVTC nữa thây.

Hẹn chiều nay gặp mặt. :1luvu:

hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
trangHVTC nói:
Hic hic, thế này thì phải làm phát cho bà con đỡ thắc mắc.

HAT <------------->

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
hat nói:
Hic hic, thế này thì phải làm phát cho mọi người biết vậy.

Bác muốn tự giới thiệu thì lập topic khác nhé. Ở đây chỉ bàn chuyện chuẩn bị đi ủng hộ thôi. Mà nghe đâu bác Hat không đi được à :biggrin: Nếu không thu xếp được thì bác phải thông báo để chúng em bố trí nhân lực nhé. Thiếu mất 02 người là cả một vấn đề lớn đấy :lol:

Công việc chiều nay cụ thể như thế này ạ:

+ Phân loại quần áo miền Bắc
+ Gấp quần áo cho ngay ngắn. (Theo đề nghị của GiaLinh thì nên giặt giũ, là ủi cẩn thận. Nhưng GiaLinh hơi lo xa vì em thấy là quần áo MN và MB đều rất thơm tho và được gấp rất cẩn thận)
+ Bỏ vào túi ( Mỗi hộ sẽ nhận 01 túi quần áo. Cụ thể 1 túi gồm những gì thì chiều nay sẽ cân đối dựa trên số quần áo dùng được và danh sách các hộ mà em nhận được)
+ Xếp các túi vào thùng cacton.
Công việc đến đây là xong. Đồ sẽ được chất lên xe đợi sáng thứ 7 cùng WKT lên đường. :biggrin:

B

Bim Bim

<b>^_^ Smile Girl ^_^</b>
Kế hoạch chiều nay mọi người ai có thời gian tham gia giúp đỡ thì mời vô mời vô. Kế hoạch lần này tuy không phải quá gấp nhưng cũng đúng vào thời gian khá bận rộn của mọi người, tôi biết có rất nhiều người muốn tham gia trong chuyến đi ủng hộ này nhưng vì có nhiều lý do. Tấm lòng của các bạn và sự ủng hộ nhiệt tình về mặt tinh thần cũng như vật chất là nguồn động viên lớn với đồng bào bà con bị lũ lụt và cũng là nguồn cổ vũ lớn lao với đội CTXH WKT. Tuy chưa biết sẽ kết quả của chuyến đi lần này sẽ ra sao nhưng chúng tôi luôn mong muốn có sự cổ vũ và khích lệ của các bạn bên cạnh."Cộng đồng tạo nên sức mạnh!"

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA